Kifungu kimekubaliwa sawa. Waheshimiwa wanaokataa? <laughs> Hao ni wajumbe wa Baraza la Wakilishi wakipitisha marekebisho ya mswada kwa hamasa kubwa, kabla mabadiliko hayo ya 11 ya katiba yanayohusu kifungu cha 66 Rais alitakiwa ashauriane na kiongozi wa upinzani au chama chenye wajumbe wa kuchaguliwa kutoka katika majimbo, hali ambayo imesababisha rais kushindwa kuwachagua wajumbe wawili hadi sasa kutokana na kukosekana upinzani rasmi ndani ya Baraza la Wawakilishi. Wakati wa kujadili marekebisho hayo ya katiba kabla ya kupitishwa, baadhi ya wajumbe kutoka chama cha CCM walitumia fursa hiyo kudai mabadiliko zaidi ya katiba ili kuondosha upinzani kabisa ndani ya serikali na tume ya uchaguzi Zanzibar. Huyu hapa mwakilishi wa jimbo la Shauri Moyo, Hamza Hassan Juma: Tuna sacrifice sana kupitisha hizi katiba, wakati mwingine bila kutaka, lakini unajua ndio unatengeneza nchi. Sasa basi, na sisi tuheshimu yale ambayo tumeweka katika misingi ya katiba. Viongozi wetu huko tunawatengenezea nafasi, leo hawamo. Ndio huo uchungu ambao tunauona. Mwenyekiti wa kamati ya sheria na katiba Machano Othman Saidi ametaka kurekebishwa kwa kifungu cha 119 mabano moja kinachoelezea wajumbe wa tume ya uchaguzi ambao utaratibu wawili kutoka upinzani. Kamati yake imependekeza wajumbe hao uliwe na rais kama atakavyoona inafaa, bila kuwashirikisha wapinzani, mapendekezo ambayo yalikataliwa na serikali. Na hapa waziri wa nchi ofisi ya makamu wa pili wa rais Bwana Mohamed Abud Mohamed anatoa nasaha kuwatuliza wajumbe: michango yenu iko sahihi kabisa na iko juu ya mstari, lakini naomba sana kubaliani isara hii ya serikali ili kuendeleza kudumisha umoja na amani ya chini. Ni kweli kabisa kwamba tunahitaji mabadiliko yatokee katika katiba hii, na naamini serikali itafanya hivyo wakati utakapofika, lakini kwa leo jambo ambalo liko mbele yetu kifungu hichi kimoja na kurekebisha hichi, hatuleti mabadiliko mengine yote ndani ya tiba hii. Baada ya uchaguzi wa marejeo ya mwaka jana yaliyolalamikiwa na chama kikuu cha upinzani cha CUF na hatimaye kususia, hakuna mjumbe wa kuchaguliwa kutoka chama hicho ndani ya baraza hilo, jambo ambalo baadhi ya wa wachambuzi wanaona hiyo ni kasoro kubwa kwenye demokrasia. Rais wa chama cha wanasheria Zanzibar, ZLS, bwana Omar Saidi Shabani anatoa maoni yake kuhusiana na hilo. E, sasa hivi ni ukweli usiopingika kwamba kukosekana kwa kiongozi wa chama cha upinzani baraza la wawakilishi ni hali ya mpito. Kwa hiyo, nafikiri ni mabadiliko haya yamefanywa bahati mbaya sana ni ya kutibu ugonjwa wa muda mfupi sana, wakati katiba inatakiwa itibu jambo la muda mrefu zaidi. Maoni ya kuhusu kifungu cha 66. Mwisho wa jumbe wote kwa sauti moja wakaupitisha mswada huo kwa kupiga kura na sasa kinachosubiriwa ni saini ya rais ili kukamilisha taratibu za sheria hiyo. Salma Said, DW, Zanzibar.