Huu ni mtaa wa Isilii, kilomita tano hivi kutoka mji mkuu wa Kenya, Nairobi. Mmoja ya mitaa yenye shughuli nyingi na inayotegemewa kwa mapato na serikali ya kaunti ya Nairobi. Maelfu hapo wanategemea biashara kwa riziki zao za kila siku, lakini katikati ya kelele na biashara hizi pamejikita hofu miongoni mwa wakazi. Wakazi na wenyeji wanasema kwa minong'ono, wamejawa na hofu ya kuvamiwa na wahalifu ama maafisa wa polisi ambao huwa washukiwa wa uhalifu, licha ya wahalifu wenyewe kujisalimisha wengi wamekufia kwenye mikono ya wahalifu na maafisa wa polisi. Ni juma moja lililopita tu ambapo mtaa huu uligonga vichwa vya habari. Picha za video za vijana wawili wenye umri wa kati ya miaka 16 na 19, waliouawa na polisi zilisambaa kwa haraka kwenye mitandao ya kijamii. Daniel Onyango ni mwenyeji na mfanyabiashara hapa, anashikilia kuwa idara ya polisi lazima izingatie sheria. Mhalifu akishashikwa anafaa awekwe ndani Apewe kifungu kulingana na makosa yake, au ha, watu hawafai kuachiliwa juu. Wakiachiliwa, wengine pia watachukua advantage na kufanya makosa kama hayo, wakijua ya kwamba sisi tukihata tupelekwe wapi, tutaachiliwa. Mauaji ya kiolela yanayofanywa na maafisa wa polisi yameligawanya taifa kwa matapo mawili, ambapo tapo moja linasema polisi wanalazimika kutumia silaha za moto dhidi ya washukiwa, huku tapo jingine likisema polisi wanakwenda mbali mno kwenye matumizi yao ya nguvu. George Morara ni naibu mwenyekiti wa tume ya kitaifa ya haki za binadamu nchini Kenya. Jambo hili la mauaji ya kiholela ni jambo ambalo linakiuka katiba yetu, ni jambo ambalo linakiuka sheria zilizoko ambazo uh, zimetoa mwelekeo ni vipi polisi wanavyotakikana kufanya kazi yao. Kwa hivyo ukiangalia katika katiba yetu uh, ibara ya 244 inatoa mpangilio pale ni vipi vyombo vya usalama vinatakikana kufanya kazi yake, na mojawapo ni kuzingatia misingi ya haki za kibinadamu. Kwa Kamau Njoroge, mkazi wa mtaa wa Madhari, raia hawana uhakika wa usalama wao, sio tu kutoka kwa uhalifu lakini hata kwa walinda usalama wenyewe. Alikuwa amemshika mbele ya umati, aliweza kumpeleka kando ya umati na akamuua, umati ikimwangalia. Hiki si kisa cha kwanza kutokea nchini Kenya, kwani mwaka uliopita wakili Willy Kimani, mteja na dereva wake waliuliwa na maafisa wa polisi kwenye mazingira ya kutatanisha. Kesi yao ingali inaendelea. George Morara asema kuwa visa hivyo ni vya kutia wasiwasi. Sisi kama tume ya haki ya kutetea haki za kibinadamu tunaghadhabishwa mno na visa ambavyo tunazidi kuvipokea vya mara kwa mara ambavyo, uh, Wakenya wengi haswa vijana katika sehemu duni vitongojini pale wanapoteza maisha yao kiholela. Kwa mujibu wa ripoti ya shirika la haki za binadamu duniani Amnesty International, Kenya inaorodheshwa kuwa miongoni mwa mataifa yenye visa vingi vya mauaji ya kiholela barani Afrika. Shisia Wasilwa, DW, Nairobi.