kibarua cha kocha wa FC Cologne Marcus Gisdol chaotambawa baada ya klabu hiyo kutota katika mechi ya Bundesliga, huku Bayern Munich wakiendelea kutamba kileleni mwa ligi licha ya kujikwaa na kulazimishwa sare maua na Union Berlin. Mshambuliaji matata wa timu ya Borussia Dortmund Jadon Sancho arejea mazoezini, wakati wakijiwinda kupata matokeo dhidi ya Manchester City katika pambano la robo fainali ya kombe la mabingwa wa Ulaya, na Raja Casablanca yaikandamiza Pyramids katika mechi ya kombe la shirikisho barani Afrika. Kwa haya na mengine, karibu shabiki, umakinike nami hadi mwisho. Mimi ni Josephat Echaro. Colon imemtimua kocha wake Marcus Gistol baada ya kuchapwa na Mainz mabao matatu kwa mawili katika mechi ya Bundesliga iliyochezwa jana Jumapili. Kolon inayokabiliwa na kitisho cha kushuka daraja imemteua kocha wa zamani wa Dusseldorf, Friedhelm Funkel, kuwa kocha mkuu. Funkel anachukua mikoba ya kuiongoza klabu hiyo kwa mara ya pili baada ya miaka 18 katika juhudi za Cologne kubaki katika ligi kuu ya Bundesliga. Gisdol alisikitishwa na matokeo ya mechi ya jana yaliyomchongea kufukuzwa kazi na klabu yake. Nadhani tumecheza vizuri. Inauma kwamba mwishoni tumeondoka mikono mitupu. Tulipata nafasi nyingi za kufunga mabao. Kucheza vizuri hakutoshi kupata matokeo, na ndio maana leo kwa kuwa tumecheza na timu pinzani matokeo yanauma zaidi. Hapo jana Schalke 04 ilipata ushindi kiduchu wa bao moja kwa bila dhidi ya Augsburg bao likijazwa kambani na Swat Sedar dakika ya nne ya mchezo. Kocha wa Shalke Dimitros Gramotsis aliuzungumzia hivi ushindi huo wa kwanza tangu mwezi Januari: Naturlich freue ich mich insbesondere für die spieler. Bila shaka anafurahia, lakini nafurahia zaidi wachezaji na mashabiki ambao katika kipindi kilichopita wamelazimika kuteseka na kuvumilia. Na wote waliocheza leo, wakiwemo vijana chipukizi walioingia, wametoa mchango mkubwa wa kufanikisha ushindi huu wa duru hii. Katika mechi ya Jumamosi, mabingwa watetezi Bayern Munich walilazimishwa sare ya bao moja kwa moja na Union Berlin nyumbani ya Allianz Arena kiungo wa Bayern, Thomas Muller alisema kuteleza sio kuanguka. Baada ya mechi yao na Union Berlin, tumecheza na timu iliyofanyiwa mabadiliko. Vijana chipukizi waliocheza wamefanya kazi nzuri, timu imecheza vizuri, isipokuwa pengine hatukuonyesha ukali wetu mita 20 kutoka lango la adui. Jambo la kuudhi ni kufungwa bao baada ya mpira wa kurushwa. Hapo tulitakiwa kujikinga vyema zaidi. RB Leipzig iliishinda Werder Bremen nne moja na kuwacha vijana wa kocha Florian Kohfeldt wakiwa wamechachuka kama mbirimbi hivyo kufanikiwa kupunguza mwanya kati yao na vinara Bayern hadi alama tano. Alexander Soloth aliisaidia timu yake kuipa kisago Bremen alipotetemesha nyavu mara mbili katika mtanange huo na kuondoka na bashasha mpwite mpwite uwanjani huku wakiwaacha mashabiki wa Bremen waliofuatilia kwa karibu ngoma hiyo wakibaki meno nje kama matumbawe kipindi cha mvua. Mechi za duru ya pili ya robo fainali ya ligi ya mabingwa barani Ulaya ya Champions zinarejea uwanjani wiki hii, huku mabingwa watetezi Bayern Munich wakiwa na miadi na Paris Saint Germain PSG ugenini kesho Jumanne. Mshambuliaji wa Bayern Robert Lewandowski ameanza mazoezi leo baada ya kuuguza jeraha la goti, lakini hatarajiwi kucheza mechi hiyo na PSG. Moshi wa mvutano kati ya kocha Hans Flick na mkurugenzi wa michezo wa Bayern Munich Hassan Salihamidzic unaendelea kufuka na kutishia kuyumbisha jitihada za klabu hiyo ya Bavaria kufuzu kwa nusu fainali ya Champions League msimu huu. Tetesi zimeendelea kuhanikiza kuhusu hatima ya kocha Flick. Mechi nyingine ya Champions hapo kesho itazikutanisha Chelsea na Porto. Siku ya Jumatano, Borussia Dortmund ya Ujerumani itakuwa na miadi na Manchester City nyumbani Signal Iduna Park. Liverpool itakuwa na na Real Madrid uwanjani Anfield. Tukiondoka barani Ulaya tuelekee huko barani Afrika nchini Tanzania ambako ligi kuu ya Vodacom Tanzania Bara imeendelea kutifua vumbi mwishoni mwa juma, huku d young Africans wakilazimishwa sare maua na watoza ushuru wa Kinondoni kino Boys. Nimezungumza hivi punde na mwanamichezo wetu Master Tindwa akiwa jijini Dar es Salaam. Uh, siku zote mchezo wa Yanga na uh, KMC unakuwa mchezo mgumu sana kwa Young Africa sababu ukiangalia, tangu timu hii ipande daraja mara nyingi KMC anapata matokeo ama sare. Lakini mchezo wa kwanza Yanga alipata magoli mawili kwa moja, lakini mchezo huu Yanga amebanwa na kushindwa kupata alama tatu ambazo zilikuwa muhimu sana kwa Yanga na kulazimishwa kupata alama moja, kitu ambacho baadaye kilizoa mzozo mkubwa sana hasa kwa mashabiki wa Yanga kutokana na mwenendo wa timu hii ya Yanga katika ligi kuu ya Tanzania. Matokeo haya yanaiweka wapi uh, Yanga katika kuwania ubingwa wa ligi ya Vodacom tanzania Bara? Matokeo haya kwa kweli yanafifisha matumaini kwa Young Africa kwa kubeba ubingwa msimu huu, licha ya wao mpaka sasa kuwa vinara waligiku, wa ligi kuu wakiwa na pointi hamsini na moja, lakini uh, wanaeshika nafasi ya pili Azam uh, hawapo mbali sana, lakini Simba ambao anafasi ya tatu yeye, ana viporo vingi wa sababu Simba uh, michezo mingi hajacheza, kwa sababu anayewakilisha Tanzania katika michuano ya CAF kwa Champions League uh, kwa hiyo kama endapo atashinda hii michezo basi atampita Yanga alama saba kwa hiyo watu wengi wanajua alama saba ni nyingi sana kwa waligi, imebakia mchezo michache, kwa hiyo inaonekana kwamba Yanga ile pressure ambayo ilikuwa nao mara ya kwanza imeshafika ukingoni na huenda msimu huu asipate chochote hasa katika masuala haya ya ubingwa. Tukiachana na hayo, mechi za kombe la shirikisho barani Afrika zimeendelea hapo jana, huku Raja Casablanka ya Moroko ikitakata kwa kuicharaza Pyramids ya Misri mabao matatu kwa nunge. Wachezaji wawili kutoka Kongo, Fabrice Ngoma na Ben Malango, walicheka na wavu na kuiwezesha timu yao ya Raja Casablanca kuwa ya kwanza kufuzu kwa duru ya robo fainali ya mashindano hayo. Pyramids walikuwa na matumaini ya kulipiza kisasi mapungufu ya magoli mawili waliofungwa ugenini wiki moja kabla, lakini mambo yakawatumbukia ya nyongo walipopelekwa puta na vijana wa Casablanca hata hivyo, bado wana matumaini ya kuingia robo fainali kama washindi wa pili katika kundi lao la D. Raja Casablanca wana alama kumi na mbili baada ya mechi nne. Pyramids na Nkana ya Zambia wana alama sita kila moja, na Namungo ya Tanzania iliyopigwa kumbo na kutolewa nje ya mashindano hayo haina alama hata moja. Maji ya moto yaliungua katika uwanja wa Ndola Zambia, wakati mchezaji mwingine kutoka Kongo Fredi Chimenga alipokata kamba dakika 71 na na kuiweka timu yake ya Nkana kifua mbele katika mechi ngumu dhidi ya Namungo. Rwanda iko katika wiki ya maombolezo ya mauaji ya kimbari ya mwaka 1994. Mwanamichezo wetu kutoka Kigali Christopher Karenzi anaangalia dhima ya michezo na burudani katika maandalizi ya mauaji hayo utafiti umeonyesha kuwa chuki dhidi ya Watusi ilidhihirika katika wizara ya michezo enzi hizo. Ilikuwa na wafanyakazi 1544, Watusi walikuwa 49, sawa na asilimia 9 ya wafanyakazi wote. Miongoni mwao 37 waliuawa wakati wa mauaji ya kimbari . Kati ya watangazaji wa habari za michezo waliopoteza maisha ni pamoja na Kalinda Viater, mtangazaji aliyekuwa amebobea katika kutangaza mchezo wa kandanda. Jean Pierre Habimana, mchambuzi wa michezo nchini, anamkumbuka vizuri Karinda. Karinda alikuwa akielimisha mchezo hapa nchini, kwa sababu alikuwa akitangaza soka vizuri kwa namna ya pekee. Alikuwa akibuni maneno, mfano nyapu za tingizika. Hayo ni badili ya maneno mapya aliyoandika kwenye kitabu chake. Aliuawa katika mauaji ya kimbari dhidi ya Watutsi. Waandishi wa habari wa sasa wajifunze nini kutokana na tukio kama hili la kutisha. Jean Pierre Habimana anaeleza. Kawaida waandishi wa habari wanasikilizwa sana, ukiwa studioni unapoongea unasikilizwa na umati wa watu jeta habari kusema maneno mabaya baada ya rais kutoa. Christophe Karenzi, DW Kigali. Tuangazie sasa taarifa kuhusu mchezo wa tenis. Nyota nambari moja wa tenis duniani kwa wanaume Novak Jokovich amesema kinda wa Italia Yanik Sina ana uwezo na kiu ya kujiendeleza na kuja kuwa mchezaji bora duniani. Sina huenda akapambana na Jokovich kwa mara ya kwanza wiki hii, iwapo atampiku Albert Ramos Vinolas wa Uhispania katika mechi ya duru ya kwanza ya mashindano ya tenis ya Monte Carlo na tukamilishe na mchezo wa gofu. Hideki Matsuyama ameingia katika historia baada ya kufanikiwa kuwa mwanamume wa kwanza raia wa Japan kushinda mashindano makubwa ya mchezo wa gofu ya Masters huko Augusta, jimbo la Georgia, nchini Marekani. Matsuyama aliingia fainali ya jana Jumapili akiongoza kwa alama nne dhidi ya Marekani Will Zalatoris. Matsuyama amefurahishwa sana na ushindi huo, ingawa amekiri alikuwa na mchecheto tangia mwanzo wa fainali hiyo. Na hadi hapo, msikilizaji, ndipo unafikia tamati ya kipindi cha michezo kwa leo, nikitumai kabisa shabiki umemakinika. Ulikuwa nami mwana michezo wako Josephat Charo. Hadi mara nyingine, kwa heri.