Zoezi hilo lenye lengo la kuhakikisha kuwa mipango na mawasiliano baina ya wadau mbalimbali linaimarishwa na kuwepo kwa ushirika wa kutosha miongoni mwa wadau muhimu ikiwemo jamii ni matokeo ya mapendekezo ya wataalamu zaidi ya mia tano kutoka nchi za Afrika ya mashariki walioshiriki katika vita vya Ebola katika mataifa kadhaa ya Afrika ya magharibi hapo awali zikiwemo Sierra Leone na Liberia. Wajumbe wa mkutano huo wamesema kumekuwa na mawasiliano duni katika mipango ya kukabiliana na dharura za milipuko ya magonjwa kupitia mipakani, jambo ambalo kwa kiasi kikubwa limesababisha madhara makubwa ikiwemo upotevu wa maisha na rasilimali zingine mpango huo ushirikishi ukijulikana kwa kimombo One Health, pamoja na mambo mengine, umeshirikisha viongozi wa kijamii ambao wanasema athari za milipuko zimekuwa na madhara kutokana na wananchi kukosa taarifa muhimu kuhusu magonjwa ya milipuko hapa. Keria Olemantina, kiongozi wa jamii kutoka kaunti ya Kajiado nchini Kenya, anasema hizi mikutano ni za muhimu sana kwa sababu jamii ambayo inaishi ndani huwa haijashirikishwa vizuri, na wakati tunakuja kushirikishwa tunapata kuwapelekea ripoti, hasa kwa sababu ya magonjwa hizi ambazo zinalipuka, Ebola, uh, malaria, tunapata kuhamasisha jamii. Mpango huo mahususi kwa nchi za Afrika Mashariki ambao wametengenezwa chini ya ufadhili waserikali ya Ujerumani kupitia shirika la misaada la taifa hilo GIZ kitengo cha utayari kukabiliana na magonjwa ambukizi, utasaidia kuzijengea uwezo wa idara za dharura za kukabiliana na majanga katika nchi wanachama wa mtengamano wa Afrika ya mashariki project... hapa mkuu wa put... kitengo hicho Dr. Irene Lukasawis anasema kuwa lengo la mradi huo si kwa ajili ya kuwezesha mifumo iliyopo kukabiliana na dharura, lakini kuwa na mpango wenye viwango bora vilivyohakikiwa na kuwa na mawasiliano bora ambayo yatapimwa kupitia mazoezi ya nadharia. Akizungumza katika mkutano huo, mkuu wa kituo cha kudhibiti magonjwa katika umoja wa Afrika Dr. Merawi Aragaw amesifu jitihada za jumuiya ya Afrika mashariki kwa kufikia hatua ya kuwa na mpango wa pamoja kudhibiti magonjwa katika mipaka. so, Africa, CDC, we... kwa upande wa umoja wa Afrika na hasa kitengo cha udhibiti wa magonjwa tumekuwa tukihakikisha nchi wanachama zinakuwa tayari kukabiliana na majanga ya milipuko na hasa wajibu wao kabla ya kutafuta usaidizi katika ngazi ya kimataifa. The call for international... Mkutano huo pia umehudhuriwa na wawakilishi wa mashirika ya Umoja wa Mataifa ya afya, kilimo na chakula pamoja na umoja wa Afrika. Charles Ngereza, Dochi Vele, Arusha.