Kwa sasa niko kwenye ndege ya shirika la ndege la Ethiopia. Eh, nimepanda, inaondoka katika dakika kumi na tano zijazo, naelekea Addis Ababa. Kutoka Addis Ababa nitaenda Vienna, Austria, na kesho asubuhi saa mbili na robo nitakuwa Brussels Ubelgiji. Kwa hiyo nakwenda Ubelgiji. Vipi uliweza kutoka ulipokuwa, manake mara ya mwisho tumezungumza na wewe huko katika nyumba ya balozi wa Ujerumani na kukawa kuna matatizo ya wewe kutoka hapo, umewezaje kutoka? Kwanza e, mabalozi maafisa wa kibalozi wa Ujerumani, wa Ubelgiji, wa Marekani na nchi zingine e, wamekuwa katika majadiliano ya karibu wiki nzima na na serikali ya Tanzania ili kuniwezesha ku, kuondoka kwa usalama. Ukumbuke e, kwamba sikuwa hata na passport. Passport niliyokuwa natumia ni zile za zamani ambazo zime- zimeisha matumizi yake. Kwao nilihitaji passport mpya, na, na hiyo passport niliipata jana na leo niko safarini. Kwa hiyo eh, mazungumzo kati ya mabalozi walioko Dar es Salaam wa nchi za nje pamoja na serikali ndiyo yameniwezesha ku, ku, kuondoka nchini. Kama anavyoondoka sasa, na unaondoka Tundulisu kama nani? Kama mkimbizi unayeikimbia nchi yako? Uh, baada ya yote au ni kama kwenye ziara maalum. Naondoka kama raia huru wa nchi yangu, mimi sio mkimbizi, sijaomba eh, hifadhi yoyote mahali popote. Ninakwenda Ubelgiji kwa sababu kama unavyofahamu nimekuwa niliishi Ubelgiji kwa miaka mitatu eh, kabla ya kurudi nyumbani mwezi Julai, na nina, nina ruhusa ya ku- ya kuishi Ubelgiji. Kwa hiyo narudi Ubelgiji, sio kama mkimbizi, narudi kama mkazi wa Ubelgiji. Eh, na, na nahitaji kwenda kuonana na madaktari wangu, lakini vilevile eh, naenda kuulaya ili kuenda kujipanga upya, kukaa na kuzungumza na jumuiya ya kimataifa juu ya masuala ya Tanzania, kuanzia sasa kwenda mbele, masuala ya uchaguzi mkuu yaliyotokea na maana yake ni nini katika kwa nchi yetu na kwa jumuiya ya kimataifa. Kwa hiyo ni ziara ya kikazi. Kwa maana nyingine, ni kusema kwamba unaendeleza harakati ambazo ulikuwa unazo, si kwamba unaziacha Tanzania hivi sasa unakwenda zako Ulaya na kumalizia Ulaya. Hiyo ni sawasawa kabisa, naendelea, naendeleza harakati, mapambano yanaendelea, ni uwanja wa mapambano tu ndio unabadilika kidogo. Nimeulizwa wakati naondoka na watu, nikawaambia jamani, mimi ni kiongozi wa chama nitahudhuria vikao vyote vya chama vinavyonihusu kwa njia ya mtandao. Nitaendelea kujishughulisha na masuala ya Tanzania, naenda kuzungumza ay, naenda kufanya kazi na maswala ya nchi yetu huko nitakapokuwa kwa muda unaokuja. Kwa hiyo hmm, si sikimbii nchi, sikimbii mapambano, ni kwamba tunabadilisha uwanja wa mapambano na mbinu za mapambano, lakini mwingine ange, angeweza kusema bwana uh, Tundulisu kwamba ni kilio kilichopoteza mwangwi wake tena, manake unakwenda kupambana ukiwa nje ya nchi yako, ni kama vile wavyosema Waswahili, fimbo ya mbali isiyoweza kuua nyoka. Wanaosema hivyo hawaelewi tu historia ya, ya, ya, ya mambo haya e, mimi sitakuwa mtu wa kwanza kwenda kufanya harakati nje ya nchi. Nilikuwa nawaambia watu fulani jana, ukiangalia viongozi karibu wengi katika historia ya ya nchi zetu hizi, katika historia ya dunia, wamekuwa wakimbizi wa kisiasa katika kipindi kimoja hata kingi, hadi kingine. Kina Museveni walikuwa wakimbizi wa kisiasa Tanzania. Obote alikuwa mkimbizi wa kisiasa e, wako wengi.