Toka tarehe tano mwezi wa sita tumekuwa na mgomo mpaka leo ambapo tumekuwa tukiwa na mazungumzo ambayo hajaweza kuzaa matunda yoyote e. Kwa hivyo na venye tumekuwa na uchaguzi huku Kenya, hakuna serikali ambayo ilikuwa tayari kuzungumza. Ii, ukiangalia serikali kuu na hizi serikali za za kaunti, ni kwamba hakuna serikali ambayo imekuja ikaketi na sisi chini ili tuweze kuongea na tuwe na mapatano. kwa upande wenu wa uuguzi katika sekta ya umma kwa ujumla wenu, nchi yeah, nzima mko wangapi? napita na na zaidi na wote hawa wanafungamana na nyinyi kwa wakati huu. Kila kaunti iko kwa mgomo isipokuwa wa, zile hospitali ambazo ziko katika, uh, kuu, ziko katika serikali kuu ndio haziko kwa mgomo, lakini zile ambazo ziko katika upande wa serikali za kaunti, kila kaunti wauguzi wako kwa mgomo. Hakuna huduma ambazo zinaendelea kwa utaratibu, kwa sababu okay, kuna wale ambao wahuduma wengine ambao bado wanaendelea na kazi isipokuwa wauguzi wanapata kuona wagonjwa lakini wagonjwa wale ambao wangepata huduma za wauguzi hawapati nji mzima. mahitaji yenu kimsingi, ili serikali iridhie, ni yapi mahitaji yetu? Yalikuwa kwamba tuongezee mshahara kupatana, kuna maelewano ambayo tulikuwa kama uniform allowance, ni zile, unajua wauguzi huvaa ya sare ya rasmi ya ya hospitali, tukawa kuna ile allowance ambayo tulikuwa tumeitisha ambayo inge tulikuwa tumakubaliana kwamba iwe elfu hamsini kwa kila mwaka. Risk allowance ambayo tuliweza kuelewana iwe elfu kumi na tano e, responsibility allowance ambayo ingekuwa na elfu, elfu tatu o, alafu na mambo mengine ambayo yanahusu utendaji kazi wa wauguzi katika serikali yetu ya Kenya. Miezi mitatu pasipo wauguzi katika hospitali kama hizo za umma ni mingi sana. Kwa nini mnaweka maslahi mbele kuliko ubinadamu? Huduma wa Kenya wanateseka Tunaambiwa baadhi ya wao pengine wanapoteza maisha. Hiyo ni ukweli kwamba watu wamekufa na wengine wanateseka kwa sababu hawana wa huduma za wauguzi. Kuna wale ambao hawezi pata kwenda hospitali za kibinafsi, lakini ukiangalia ni jukumu la serikali ili kupeana huduma za afya kwa kila Mkenya. Serikali ndio imeweza kushindwa, kwa sababu katika yale mazungumzo tunakuwa nao, wamekuwa wakicheza hapa, mara wanasema ni commission ambayo haijapeana ruksa, commission inayoandika barua yasema ni Council of Governance, ambayo inashughulikia mambo ya county government. Kwa hivyo wamekuwa wakituchezea mpira hapa na pale, mpaka tunaona kwamba naikiwa mtu ushaenda kwa mgomo, huwezi rejelea kazini bila kuwa na mapatano yote. Unatazamaje? Ninyi ndio mnashiriki mazungumzo sasa, kuna dalili zozote ambazo zina weza kumaliza mgomo huu. Dalili bado hazijakuwa kwa sababu ukiangalia hata rais wetu hapa Kenya hajaweza kulizungumzia hili jambo, kwa hakika amenyamaza. Ukiangalia pia eh, Ministry of Health ambao wanashughulikia wanafaa kutoa mwongozo kwa county government, wao pia wamenyamaza. Ukiangalia Council of Governors, sasa hii wanashughulikia mambo ya kuhapisha wale magavana ambao wamechaguliwa. Kwa hivyo hakuna yule ambaye ako tayari kuzungumza, lakini sisi kwa upande wetu ko tayari, tukitwa wakati wowote tunaweza rejelea mazungumzo ili tuweze kiza mgomo na wananchi wapata huduma za wana wauguzi.