Kuna uelewa wa kiasi fulani ambao umepatikana na hii inatokana na mikakati ambayo ilikuwa imepangwa si na TAMWA tu lakini hata a, vyama vingine huru vya wananchi ambao wamekuwa wakifanya mafunzo mbalimbali, lakini pia kwenda mikoani katika vijiji, hasa katika ile mikoa ambayo imeathirika zaidi katika masuala haya ya ukeketaji. Kwa hiyo naweza nikasema kweli kuna uelewa, na kwa sababu pia na serikali na yenyewe imeingia kwa kufanya hili swala lionekane kama ni swala ambalo linaweza kuingia katika kupata adhabu. Japokuwa naweza nikasema kwamba pamoja na uelewa huo na kujua kwamba serikali inaweza ikatoa adhabu, tena adhabu kali, sasa wanafanya vitu kichini chini, wametafuta njia mbadala. Haya masuala ni ya imani, haya ni masuala yako yamejikita katika utamaduni, na kwa maana hiyo Uh, sasa hivi tunasikia ukeketaji, okay, unakwenda zaidi kwa vitoto vichanga, ambapo kwa vyovyote sasa wanaohusika ni manesi labda na madaktari, katika namna ya uficho uficho, kwa sababu uh, wazazi walezi wanaona hizi mila ni lazima ziendelee kutoka uh, jamii moja au nyingine, au kutoka kizazi kimoja hadi kingine. Naam, na ni jamii zipi hasa, hasa ama mikoa ipi ambayo inaonekana E, kuitikia wito wa kutokomeza ukeketaji naweza nikasema hata kule Mara ambako ndiko hasa naweza nikasema ukeketaji umejikita. Kwa mfano uh, foundation eh, ambaye pia alikuwa mke wa rais wa Mozambique, Mama Graca Machel ameweka pale foundation yake inafanya kazi nzuri sana lakini pia kuna mama moja anaitwa Mama Robi ambaye yeye mwenyewe alikuwa ni mhanga wahicho, uh, wa hicho wa ukeketwaji, na katika kuona madhila yaliyompata, wasiwasi uliyompata, kwa sababu anasema alizimia kwa saa kadhaa kiasi kwamba hata wazazi wake walijua ameshakufa. Yeye sasa amekuwa kama mtu ambaye ni mhamasishaji, ameanzisha nyumba ambako hawa watoto wa kike ambao wanakimbia Eh, hizi mila wanaweza kwenda kule zinaitwa safe houses. Uh, kwa hiyo huyu ni mmoja hapo, ambaye pia amesaidia sana kuleta uelewa, kuwasaidia hawa watoto wa kike wanapokimbia waende kule wakati wanafika kule kwa muda fulani, lakini ambacho anajaribu kufanya ni kwamba baada ya kukimbia anajaribu kuwarudisha tena kwenye familia zao, ili waweze kwa mfano kuendelea na shule, wasije wakakosa shule kwa sababu tu uh, wazazi wamekasirika na kwamba hawatawapokea. Naam, Eda Sanga, kama ulivyosema umetolea mfano mkoa wa Mara ambao ulikuwa umegubikwa ma unasemekana kugubikwa zaidi na e, vitendo hivi vya ukeketaji, visa vimepungua, ambavyo vinaripotiwa vime kutoka mkoani humo, vimepungua sana wanavyosema wenyewe, kwa sababu e, vile vile nadhani kuna hitaji kubwa sana la kufanya utafiti ambao unaweza kujumuisha uh, hii mikoa yote ambayo ina matatizo, kwa maana ya Manyara, Dodoma, Singida.