Katika eneo la Mongotini, kaunti ya Kilifi, nakutana na familia moja iliyokumbwa na masaibu mazito hivi majuzi baada ya mtoto wao wa kike kudhulumiwa kimapenzi. Joyce sio jina lake la kweli, mwenye umri wa miaka minane, anaripotiwa kubakwa na binamu yake mwenye umri wa zaidi ya miaka kumi na nane. Kulingana na jamaa zake, mwathirika huyo alivamiwa usiku wa manane na kubakwa alipokuwa amelala kwenye boma lao. Paskalia Katana ni mke wa baba mdogo wa Joyce, ambaye pia ni mlezi wake kwa sasa. Tulikuwa tumelala sisi saa kumi na mbili, mtoto alikuwa amelala kwa babu yake, akatokeza hapa mlangoni analia, tukashtuka na nini, ule mvulana aliyemfunyaicho kitendo amenifanya kitu kibaya. Kenda kumuuliza baba, nikamwamkua asubuhi, wili hapa ndani amefanya nini? Kasema wili hakufanya kitu, alikuwa anachukua jaga akakamue ng'ombe. Tukarudi, tukaenda kuwaita wale wanajirani zetu pale, tukamvua suruali, tukaona kitendo kishakuwa Kisa hiki kiliwatatiza sana jamaa za Joyce, kwani kimewahusisha watoto wawili wa familia moja, jambo ambalo halikutarajiwa. Baada ya majadiliano kati ya familia hiyo na viongozi wa kijamii hapa ndipo alipopiga ripoti kwa polisi na Joyce akakimbizwa hospitalini kwa uchunguzi zaidi. Paskalia Katana, mlezi wa Joyce, anaeleza: tulipofika polisi tukawa ni mambo ya kuandikisha statement, sasa tukaambiwa tuende hospitali tukashughulikiwa, tukarudi. Hebu huko polisi ikasemekana mlazima babake awezi, mamake hayuko Siku ya kwanza hatukumpata, tukarudi. Hiyo siku ya Alhamisi, Ijumaa tukarudi, tukasubiri hapo mpaka babake alipofika. Tukaenda polisi tukapewa binama tukaambiwa, hiyo binama mkifika ndo kisini msipoteze. Alipokuwa akiendelea kutibiwa, maisha ya Joyce yalibadilika, kwani kutokana na hali ya mshtuko aliyokuwa nayo, akalazimika kuchukuliwa na kituo kimoja cha watoto mjini Malindi. Kwa muda wa miezi sita, binti huyo aliendelea kupata ushauri na saha ili arudi hali yake ya kawaida, lakini Joyce atabaki na jeraha la maisha la uchungu, kwani halisahauliki. Kwa sasa amerudishwa nyumbani anapoendelea na masomo. Akithibitisha kisa hiki naibu chifu eneo la Mongotini Alphonse Kitsao anasema mshukiwa ambaye ni binamu yake Joyce alikuwa na tabia ya kunyemelea watoto wa watu, ila familia yake ilikuwa ikificha. Kufikia sasa, anazuiliwa na polisi, kesi ikiendelea mahakamani. Kulingana na shirika la kutetea haki za binadamu la Tehuri, visa vya unyanyasaji wa kijinsia vimeongezeka katika kaunti ya Kilifi. Eric Karisa ni msimamizi wa shirika la Tehuri. Hasa wale ambao wameathirika pakubwa ni wasichana ama watoto ambao hawajafika miaka kumi na minane. Ripoti ambayo imetolewa na wizara ya afya katika kaunti ya Kilifi mwaka jana ilionyesha wazi ya kwamba visa vimefika elfu kumi na tatu kufikia mwaka jana. Aidha, baadhi ya familia na viongozi wa kijamii wamelaumiwa kwa kuficha visa hivi kwa kuhofia aibu, hali inayochangia pakubwa kukithiri kwa visa vya dhuluma za kimapenzi kwa watoto katika eneo hili. Lakini ikiwa wao wanaogopa kuzungumzia swala hili moja kwa moja, inadhihirisha wazi kwamba pia kuchukua hatua watakuwa wanazembea ama watakuwa wana ulegevu fulani. Kwa hivyo hizi ni juhudi ambazo zina hujumu pakubwa vile vita dhidi ya kupigana dhidi ya ngono za mtoto wa kike. Pia umaskini na ufisadi umetajwa kuwa chanzo cha visa hivi katika kaunti ya Kilifi. Fathia Umar, kutoka kaunti ya Kilifi.