Tayari tumeshautangazia umma kupitia kwa mwenyekiti wa chama chetu eh, ndugu John Magufuli kwamba kiongozi yoyote au mtu yoyote anayetaka kupewa dhamana ya uongozi kwenye Chama cha Mapinduzi, atakaye shiriki kwenye vitendo vya rushwa wakati wa uchaguzi wa ndani wa chama, jambo la kwanza tutafanya, jina lake halitarudi kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi, na tunamaanisha lakini. Jambo la pili, tutawachukulia hatua kali kwa mujibu wa katiba ya Chama cha Mapinduzi, kanuni za uchaguzi za Chama cha Mapinduzi na kanuni za maadili ya viongozi wa Chama cha Mapinduzi, na tutakuwa wakali kweli kweli. Kwa hiyo watu watarajia ya kwamba wote watakuwa ushiriki kwenye vitendo vya rushwa, tuko macho, kati ya usalama na maadili ya chama imeshasaa kote Kuhakikisha ya kwamba uchaguzi unakuwa eh, wa haki unashiriki cha watu wote na kuhakikisha ya kwamba kila atakayeshiriki atachaguliwa kwa sababu amejenga hoja za namna ya kushiriki kwenye mageuzi makubwa ya, ya chama yanayokipeleka chama karibu na wanachama na kukifanya chama kuwa sauti ya Watanzania wengi wakiwemo wanyonge, wakulima, wafanyakazi kazi, eh, na na na wote wenye mapenzi mema na, na chama chetu chetu. Naam, ukiacha eh, hilo polepole, eh, katika mabadiliko ambayo yamefanywa ndani ya Chama cha Mapinduzi, ambapo baadhi ya wanachama wamefukuzwa na wengine kupewa onyo kutokana na kwenda kinyume na maadili ya chama, yanaonekana zaidi kujikita ama eh, kuzingatia zaidi upande wa Tanzania bara kuliko visiwani. Tuseme eh, kwa upande wa wanachama, wa wanachama wa CCM walioko kule visiwani wao wow, hakuwa na chembe chembe yote ama hawakukumbwa na chembe chembe yote ya ukiukwaji wa maadili. Hili nimeshalieleza. Kikao cha halmashauri kuu ya taifa ya chama cha mapinduzi kimeunda kamati itakayoongozwa na makamu wa mwenyekiti wa CCM Tanzania Bara, Mzee Mangula, na amepewa timu ya, ya wana CCM wengine ambao wameanza kazi mara moja kwenda kufanya tathmini ya uchaguzi, kwenda kufanya tathmini ya hali ya kisiasa, kwenda kuangalia uhai wa chama chetu cha mapinduzi, na kutoka na mapendekezo madhubuti yanayorejesha heshima ya chama chetu cha mapinduzi na namna gani nzuri na bora ya kuimarisha chama cha mapinduzi kule Zanzibar. Na matokeo yake yatatoka si muda mrefu, na nitawajulisha, na yatajumuisha pia kama watapatikana viongozi wenye tuhuma na tuhuma zao zikathibitika, na sisi tuna mchakato mrefu sana wa kuthibitisha tuhuma na unaotenda haki, atutawachukulia hatua. E, huu ni mwanzo tu na hata huku Tanzania Tanzania Bara tumemaliza, tumeona tuhamie Tanzania Zanzibar. Naam, Amfre pole polepole, hivi karibuni e, wabunge wa Chama cha Mapinduzi, CCM wameonekana kuwa na ushirikiano e, zaidi pengine na wabunge wa upinzani, hali ambayo kwa mujibu wa taarifa ambazo zinasambaa katika mitandao ya kijamii inaashiria kwamba e, mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi ameonekana kama kugusia swala hilo eh, kama vile wabunge wa CCM wana wanaonekana kupoteza mwelekeo. Hilo li, linaleta picha gani pengine, hasa wanapokuwa wanajadili masuala ambayo ni ya kitaifa? Mimi nitakwambia kitu kimoja kwamba kuna kitu eh, tunaita eh, nidhamu ya chama, lakini kuhusu mahusiano ya mtu na mtu hapa pia kuna kuna jambo pia la kujitafakari, ni wapi tunachora mstari katika mahusiano ambayo yanaathiri itikadi yetu. E, mtu hawezi kukutukania baba yako alafu kesho tukakukuta asubuhi unakunywa naye chai.