Tangu vikao vilipoanza mwendo wa saa tatu nusu saa za Uholanzi uh, upande wa wakili wa Joshua Arabsang ndio umekuwa ukitoa hoja zake mbele ya majaji hawa watatu wa mahakama ya ICC ambapo kupitia hoja zake wakili wa Joshua Arabsang Katwa Kigen ameikosoa pakubwa afisi ya kiongozi wa mashtaka akisema kwamba ni kana kwamba inaegemea upande mmoja. Wanasema kwamba Joshua Arap Sang na watuhumiwa wengine wote hawakupewa nafasi ya kusema upande wao kuambatana na tukuma ambazo zinawakabili kwamba afisi ya kiongozi wa mashtaka ilitegemea tu wanasiasa na mashirika ya umma, ambapo wakati wa kat, kigeni anasema ni mashirika ambayo alikuwa amepokea ufadhili kutoa madai ambayo yanawafaidi wao, na kwamba mashahidi wote ambao wameletwa ni watu ambao wameletwa hapa kutoa madai ya uongo kujifaidi wao wenyewe. Zubeda, kuna hili swala kwamba inawezekana Fatou Bensouda mwendesha mashtaka mkuu akawasilisha kwa majaji kwamba kesi ihairishwe kutokana na kutofika kwa mashahidi, tueleze zaidi kuhusiana na hilo e, Zubeda. Naam, ni hoja ambayo kwanza iliibuliwa na Karim Khan ambaye ni wakili wa naibu rais William Ruto hapo jana aliyegusia kwa kusema kwamba huenda kesi ikahairishwa, na mwendo wa jioni hapo jana jaji Chule Ebu Osuji akaweza kuuliza afisa kiongozi wa mashtaka Taka ni wakati gani ambao utaleta mashahidi wao, na alipokuwa akizungumza, uh, mwakilishi wa afisi ya kiongozi wa mashtaka akasema kwamba uh, wao hawako tayari kuleta mashahidi wao kwani bado hawajawasili nchini Uholanzi. Alieleza kwamba shahidi wao wa kwanza atawasili nchini Uholanzi siku ya Alhamisi na hivyo anaweza tu kutayarishwa na kufikishwa mahakamani siku ya Jumanne wiki kesho. Umeshasema ya kwamba shahidi wa kwanza anatarajiwa kufika hapo kesho, kwa hiyo atatayarishwa na kufika kuanza kutoa ushahidi wake siku ya Jumanne. Labda upande wa mawakili wa Ruto pamoja na Sang wanasema nini juu ya hilo? Ni hoja ambayo bila shaka itaibua makabiliano makali uh, iwapo itaibuliwa, kwani jana wakili wa Ruto na hata wakili wa Sang hawajionekana kuridhishwa na hatua hii. Wanasema ni kana kwamba afisi ya kiongozi wa mashtaka inabeza shughuli hii, kwani iwapo hawakuwa tayari kuendesha kesi, basi hawangeamrisha kesi kwanza. Kuna hii hoja pia makamu wa rais wa Kenya kusema kwamba atarudi nyumbani hii leo kwa kutokana na labda maswala haya ya mara mashahidi hawajafika. Je, hilo limethibitishwa kwamba huenda William Ruto akarudi nyumbani hii leo jioni? Naam, nimeweza kuthibitishwa na afisi ya naibu wa rais, William Ruto kwamba iwapo, eh, majaji watakubaliana na ombi la Fatou Bensouda akarejea nchini usiku wa leo, japo sijapewa dakika kamili ya wakati ambapo ndege yake itaondoka nchini lanzi lakini, nimethibitishwa kwamba iwapo majaji watakubaliana na ombi la Fatu Bensuda atarejea nchini Kenya hii leo usiku.