Ndani ya chama chochote si lazima kutakuwako eh, kugawanyika maoni kwa kila linalotokea tukio, si ndio? Yani, chama chochote kilicho kilicho na uhai sitakuwako mijadala bwana yani... Lakini katika uchaguzi eh, ilikuwa inaonekana kwamba Chadema ni chama chenye mwelekeo mmoja, kila mwanachama alikuwa akisimama, nazungumza hivi ndivyo tunavyotaka kuelekea. Lakini sasa hivi eh, sivyo ilivyo inaonekana. Eh, unajua Chadema inanikumbusha kama PLO kile chama cha Arafat kilichogawanyika, sio chadema y yani. Kilichogawanyika ni Watanzania. Sasa Watanzania waliopiga kura, kura zao hazijatangazwa. Unafikiri chadema sasa hivi ina nafasi zipi zilizosalia sasa hivi e, kama chama, kuweza kukidhibiti chama tawala cha CCM sasa hivi? Kuna watanzania ambao wamefika mahali wanasema sasa basi, sasa, sasa basi, maana yake ni kwamba unaweza ukafuta chama fulani lakini wananchi walio na hasira wanabaki pale pale. Kwa hiyo upinzani Tanzania umeongeza kasi, umeongeza nguvu ume, ume- yani, uchaguzi huu na madudu madudu yaliyotendeka, umeongeza watu wanaoamini kweli dhana ya tume huru, bila tume huru hakuna mtu atakaye kwenda kupiga kura naye jiheshimu. Na sasa, unazungumziaje kuhusiana na haya yaliyotokea, hawa wabunge hawa kwenda kuapishwa? Hii ni ishara kwamba chama hiki si madhubuti, na kwamba labda wanachama wake wameweka maslahi yao mbele kuliko chama chenyewe? Mimi nafikiri kujua kama ni chama ni madhubuti au hapana, turudi tena kwa wanachama wa kawaida wa mtaani waliopiga kura, wale ndiyo chama chenyewe. Viongozi wale wanaweza kabaranganyika tu. Yaani, hapa viongozi wametafuta fursa, hawa wametafuta fursa hii, kunatokea fursa hapa, lakini wananchi wanajiuliza fursa kuhusiana na nini? Hizo takwimu zilizotoa nyie kuwa wabunge viti maalum ni takwimu haramu kwa hiyo hata nanyiye ni matokeo ya kitu haramu. Kesho tunajua kwamba Chadema watatoa uamuzi kuhusiana na swala hilo. Unafikiri ni maamuzi gani ambayo sasa hivi wanayafikiria? Mii sijui, kwa sababu mimi siko kwenye vyombo vya maamuzi vya chama hicho kwa ngazi yoyote ile. E, kama mchambuzi Mine, labda wanaweza kuchukua upande gani, mimi chama kisimamie maamuzi yake ya awali. Hawa waliokiuka maamuzi yake yenyewe wapewe adhabu. Adhabu sio lazima kufukuza wanachama, lakini hawa wananchi wa kawaida ambao ni wanachama wa Chadema watajiuliza iwapo hawa wabunge hawa hawatafukuzwa kwenye chama, uamuzi huo wa utaleta taswira gani katika chama? Mimi nina uhakika kabisa kwamba wanachama walio madhubuti hawataangaishwa na chama wanachokiamini kama kitasema kimkakati, kwa sasa hivi Tusiwafukuze hawa sasa hivi, tuwape adhabu nyingine. Chama cha Chadema kikiwa na akili kitatengeneza mjadala mpya, kwamba inafika mahali mtu anakiuka maagizo ya chama chama, akijamtuma mahali aendelee, kama yeye anataka kuendelea kuwa mwanachama hali yake, lakini sisi hatuwakilishi sisi. Yaani, kuwafukuza sio hoja, hoja ni kuwapa moyo wanachama madhubuti waliobaki.