Kongamano hilo limeandaliwa katika makao makuu ya shirika la Umoja wa Mataifa jijini Nairobi. Katika kikao na wanahabari punde tu baada ya ufunguzi wa mkutano huo, waziri wa ulinzi wa Kenya Rachel Omamo amesema kwamba kitisho cha uharamia ni swala nzito kwa mataifa ya ukanda huu. Ni kutokana na hilo, akasema waziri huyo, kumekuwa na ongezeko kubwa la visa vya uhalifu kama vile ugaidi, ulanguzi wa madawa ya kulevya, na pia ulaji rushwa miongoni mwa mataifa, na hivyo basi kuna kila sababu ya kuungana na kutokomeza janga hili. Mataifa mengi barani Afrika bado hayana uwezo wa kujisimamia wenyewe, hawana rasilimali zinazohitajika kutoa ulinzi wa kutosha katika maeneo ya pwani. Pana haja kubwa ya kushikamana na kuungana ili kukabiliana na janga hili. Naye bwana Fishnu Luchmina Raidu, waziri wa mambo ya kigeni wa Mauritius, ambaye pia ni mwenyekiti wa tume ya mataifa ya eneo la bahari ya Hindi, amesema tume yake hiyo imetekeleza majukumu muhimu katika kupambana na tisho la uharamia miongoni mwa mataifa wanachama. Today we are making a Leo tunawasilisha pendekezo rasmi kwa jumuiya ya kimataifa kwamba tume yetu ipewe jukumu la kuwa tume ya kudumu ya kukabiliana na tisho la huharamia na pia majanga mengine yanayoambatana na tatizo hilo. Tume hiyo ilibuniwa mnamo mwaka wa elfu mbili na tisa kufuatia pendekezo la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kama njia mwafaka ya kutafuta suluhu la kudumu dhidi ya tatizo la uharamia katika maeneo ya Bahari Hindi mkabala na mwambao wa pwani ya Somalia. Wazungumzaji katika mkutano huo wanadai kuwa mashambulizi ya maharamia katika pembe ya Afrika yamekabiliwa vilivyo katika siku za hivi karibuni, lakini bado hali ni tete. Inasemekana kuwa vitendo hivyo haramu vimekuwa njia mojawapo ya magaidi ya kujipatia vitita vya fedha. Inakisiwa kuwa zaidi ya dola zipatazo bilioni moja nukta nne ziliangamia katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita kutokana na mashambulizi ya maharamia katika pembe ya Afrika haswa mwambao wa pwani na Somalia. Ni Ruben Chama nikiripoti kwa niaba ya Deutsche Welle kutoka makao makuu ya shirika la Umoja Mataifa