Miaka mitano ya mauaji ya kwanza katika mji wa Beni inatimia wakati hapo jana waasi kutoka Uganda ADF waliwaua tena watu wanne katika kijiji cha Mkoko, kilomita 35 kaskazini mwa mji wa Beni. Waasi hao wa ADF walishambulia gari kubwa moja aina ya fuso iliyokuwa inawabeba abiria zaidi ya 40 waliokuwa wanaelekea kwenye soko la Eringeti. Hao hapa ni baadhi ya manusura wa shambulio la jana. Tulifika pale, tunasikia masasi. Ukianza kusikia masasi na milio ya masasi, sikujua wapi ilikuwa ikitoka, kwani ilikuwa masasi ndogo ndogo. Hapo nilipiganisha ili pita ndani ya hiyo masasi. Kumbukumbu ya mauaji ya kwanza katika mji wa Beni inafanyika wakati wakazi wa mji huu wakisubiri operesheni kabambe dhidi ya ADF kama ilivyotangazwa na Rais Felix Chisekedi hivi karibuni katika ziara ya kifupi mjini hapa. Na wakati maandalizi ya operesheni yakifanyika, kuna taarifa kwamba baadhi ya waasi wa ADF wamekuwa wakiondoka misitu ya Beni na kukimbilia katika mkoa jirani wa Ituri. Kuenea kwa taarifa hizo kumewapelekea wakulima wengi kurudi katika mashamba yao, usalama wao ukiwa matatani. Hivi karibuni kuna wakulima walioshambuliwa na ADF kwa kukatwa kwa mapanga, jambo lililompelekea mwenyekiti wa mashirika ya kiraia katika kongamano la Bambu Bakisiki kuwaonya wakazi kutoingia mashambani, kwani bado ADF wapo huko, akiwaomba pia kuwaarifu wanajeshi kuhusu uwepo wa ADF katika maeneo yao. Sheikh Jamali Musa ni mwenyekiti wa mashirika ya kiraia katika kongamano la Bambuba Kisiki ataadharisha sana na watu wasiingie odela kwenye e, milenye kuesekirize sababu kwenye hakuko sekiritia FARDC kwenye FARDC ifike ifike, waasi wako wanafika pale, waasi wa Uganda ADF na watu wasiwadanganye kusema labda wamekimbia. Tulete raporo yao kwa wahusika kusudi huyu komanda wa mupya afanye kazi ya kwake, ili kuidhimisha miaka mitano ya mauaji ya kwanza Beni Oktoba 15 mwaka 2014. Vijana wa vuguvugu la mutanga tawi la Beni walielekea kwenye makaburi ya Beni kufanya usafi wa kaburi walimozikwa watu 30. Kufikia sasa, ADF wameshawaua watu zaidi ya elfu mbili kwa mujibu wa takwimu zinazotangazwa na mashirika ya kiraia. John Kanyunyu, DW, Beni.