Bila shaka kutokana na walivyoendesha uchaguzi wa Agosti nane mwaka uliopita NASA ina ina haki ya kuchelea kwamba hii tume haiwezi kuendesha shughuli za mipaka vilivyo. Eh, na wala sio NASA peke yake. Nafikiri kuna wengi ambao watahoji kwamba utendakazi wa tume hii umekuwa si mzuri, umekuwa kidogo ni wakupendelea. Kwa hivyo wakiwachiwa hii jukumu muhimu huenda pia wakaifanyia ukarabati na kupendelea pande moja ya, ya, ya, ya, wa mlengo wa siasa. Lakini licha ya hilo, huoni kwamba inachokifanya tume ya uchaguzi ya IEBC ni moja ya majukumu yake ya kawaida e? na sasa wanaingiaje katika swala hili ambalo linahusiana na IEBC, mnamwakati kipindi cha kampeni za uchaguzi kilishamalizika. Jambo au shughuli yote ya muhimu jinsi ilivyo hii ya mipaka ni lazima ishirikishwe raia kwa wingi so, public participation. Kwa hivyo NASA pia wanaweza kuingilia kipengele hicho hicho cha katiba kinachowapa au wanatume uwezo na NASA pia waseme katiba hiyo hiyo inawapa uwezo pia kama raia wa nchi hii e, kuhoji na kukosoa na kupinga na kulalama na hata kuandamana na mambo kama hayo. Unajua, NASA haikuridhishwa na utendakazi wa tume hii wakati wa uchaguzi, kwa hivyo wanahoji kwamba wale watu ambao wali waliendesha uchaguzi kwa namna mbaya kama hiyo itakueje? wa wao wao pia wanaweza e, ratibu mipaka. Katiba hii yetu ambayo tunaita mpya ya mwaka elfu mbili na kumi inasema wazi kabisa kuwe na public participation, raia wahusishwe kwa mambo ambayo yanafanywa na kupitishwa na sheria na chochote kile ambacho ni cha muhimu na kinawahusu raia wa Kenya, raia wapewe nafasi ya kutosha kushiriki. Kwa hivyo, NASA wanaweza kutumia kipengele kile wanasema sisi kama Wakenya ambao tunajumuishwa chini ya mwavuli wa NASA tunapata sauti kubwa kama Wakenya tukiwa chini ya NASA, na tunasema kwamba hawa hawafai. Mimi kama mtu wa NASA wala singesema si hawafai hawa, wow, wow, wow. Ndio hilo ningetaja kwa kupita tu, lakini ningeuza je, maeneo bunge mia mbili tisini e, e, uongeze kinamama arobaini na saba uongeze wabunge wateule kumi na mbili mia tatu arobaini na tisa bunge ya, ya, ya, ya taifa uweke maseneta arobaini na saba uwaongeza wateule ishirini sitini na moja Kwa nchi changa kama hii, kwa hakika, je, wakati huu unafaa hayo yafanyike? Ningesema haufai na haufai, na hata inafaa turudishwe chini idadi. Lakini wakati hayo yakiendelea, tuseme bajeti ya kufanya zoezi hilo la kuratibu mipaka ipo mnamwakati, sekta nyingine kama vile za elimu, afya na kadhalika, zikidaiwa kusuasua kutokana na kile kinachoelezwa upungufu wa upungu fedha kama hizo nakuambia bwana nani kwamba haziwezi kosa hata wakiuliza bilioni ngapi watapewa na umetaja wewe mwenyewe. Kuna watu wahadhiri saa hii wako migomo. Unaona, kuna mambo ya muhimu ambayo haijashughulikiwa. Haya, haya wanasema hela hazipo, lakini hizi bilioni nane anazotaka Chapukati, nikikumbuka vizuri, hizo zitapatikana hapa? Ndio, ndio, ndio, basi mataifa haya yetu ya kiafrika bwana.