Hiyo idadi ya askari kusema kwamba ni askari kumi ni kwa maana ya kujumlisha ino ya askari wote, lakini kwa maana ya tukio la tarehe kumi na nane wamepotea askari wa nane. Askari wa nane wamepigwa risasi na watu wasiofahamika wakati wanarejea kutoka katika kituo chao cha ukaguzi, wanarudi kwenye kambi ile pale Bungu kwa hiyo watu wasiojulikana ndo wamewashambulia kwa risasi. Na baada ya tukio hilo, serikali imechukua hatua mbalimbali za kudhibiti matukio haya. Kwa hiyo ni kweli kwamba serikali imezuia sasa vyombo vya pikipiki kutembea katika wakati wa usiku, kwa sababu inaonekana hawa wauaji wanatumia sana usafiri wa pikipiki. Sasa kwa usiku, itakuwa si rahisi kumtofautisha raia mwema na muuaji. Sasa ili kuondoa kadhi wasiwasi huo, serikali ndo imechukua hatua ya kuzuia usafiri wa pikipiki majira ya usiku. Kuna fununu kwamba wakazi wenyewe wa eneo hilo huenda wanajua ni nani anaoendeleza mauaji lakini hawataki kuwataja. Je, kwa wasiwasi wasi wenu nyinyi au hisia zenu, mnahisi nani anahusika na mashambulizi haya? Aa, kwa kweli linapotokea jambo kama hili, kila mtu anaweza kuwa na mawazo yake, anaweza kuwa na fikira zake. Lakini hawa wauaji sio, wamewaua polisi tu, wameanza kuua viongozi wa vijiji na vitongoji ambao ni wa maeneo husika hayo hayo. Kwa hiyo si rahisi watu hawa wawe wanauawa alafu wanafahamu wanaowaua alafu wasiwataji kwao. Hizi ni hisia tu, kwamba kwa sababu inafahamika mhalifu atakuwa ndani ya jamii, lakini kumgundua mhalifu mpaka umuone anafanya tukio, kwa sababu uhalifu unakuwa katika kichwa cha mtu. Sasa kujua huyu kichwani anawaza nini sio rahisi. Kwa hiyo kuna hisia nyingi, wako baadhi ya watu wanafikiri wanafahamika, wako baadhi ya watu wanasema hapana, wafahamiki, lakini ukweli kwamba kama wangefahamika kwa jambo ambalo wanaua kila siku wananchi wenzao, wanaua polisi saa hizi wangekuwa wananchi wameshatoa taarifa. Kwa hali hivi, zaidi ya kuzuiwa kwa vyombo vya, vya usafiri nyakati za usiku, kuna jitihada gani nyingine zinazochukuliwa kuhakikisha usalama katika maeneo hayo? Aa, kwanza idadi ya polisi imeongezwa na wamekuwa wakifanya doria wakati wote. Wamekuwa wakifanya upekuzi mahali ambayo wana wasiwasi kwamba huenda kuna uharifu. Polisi wamekuwa wakifanya upekuzi, na nyakati hasa za usiku wamekuwa wakiimarisha sana kupekua magari kupekua watu ambao wanaonekana wana mizigo mikubwa. Kwa hiyo ziko hatua nyingi za kiusalama ambazo zinachukuliwa, na zingine ni za kiintelijensia zaidi ambazo mimi kama kiongozi tu wa kiraia sio rahisi kuzifahamu, lakini zile ambazo zinaonekana kwa macho, mi naona hatua zinachukua, ila bado tu hatujafanikiwa kuwapata hao wahusika. Mauaji haya yanaripotiwa kuwa yameathiri uchaguzi wa ndani wa mkoa wa Pwani. Kuna baadhi ya wanachama wa CCM wanaotaka usogozi mbele wakihofia maisha yao. Je, kuna uamuzi wowote uliotolewa hadi sasa? jua hilo A, ziko hisia kwamba wako wanachama wanaogopa kwa sababu inaonekana wanauawa viongozi, na pengine wanaonekana, pengine hawa viongozi wote waliouawa, labda wanatoka katika chama kimoja cha siasa. Lakini kwamba kuna kikao chochote kimekaa kusema kuna wanachama wachukui fomu, wanahofia uhai wao, hakuna, ila kuna hisia hizo. Lakini sisi tunaamini kwa kuwa muda wa fomu bado upo, basi huenda wanachama wakaendelea kuchukua polepole pole kadili muda ulivyo, lakini hakuna tamko lolote lote wanachama kwamba watu wamesusia fomu kwa sababu za kiusalama tamko la namna hiyo halijatolewa.