Kwanza niseme kwamba uchaguzi huu kwa hapa Ufaransa hauna hauna shauku kubwa manake, na hata ukitembea mitaani wala huwezi kujua kama kuna kampeni inayofanyika kwa ajili ya bunge la Ulaya, lakini zaidi ni kwamba kuna mvutano ka-yaani kampeni kubwa ni kuhusu namna gani ya ku kuboresha uendeshaji wa shughuli za bunge la Ulaya na namna gani ya kufanya hizi nchi ambazo zinataka kutoka zisiweze kutoka. Kwa mfano hapa Ufaransa kumeanza kuwa na vikundi ambavyo vinazungumzia swala la Frexit kama vile ilivyotokea Uingereza, Brexit. Kwa hivyo mvutano mkubwa ni baina ya wale ambao wanataka kubaki na kuendeleza umoja wa Ulaya mm -hmm. Na wale ambao wanahisi kwamba umoja wa Ulaya hausaidii kitu, kwa hiyo Ufaransa inahitaji itafute njia za kuweza ama kujitoa au kuweza kupata faida zaidi kuliko hivi sasa. Uh, wasiwasi ulikuwepo, eh, na bado upo. Tunaweza kusema kuwa pengine uchaguzi wa mara hii ungegubikwa zaidi na wimbi la vyama vyenye visimamo mikali, hasa vinavyopinga maswala kama uhamiaji, na hili swala unajua linahusu zaidi eh, watu kutoka nchi masikini hasa za Afrika. Eh, ajenda hii imejitokeza na inaleta wasiwasi wowote wasi wa, kwa mfano kwa jamii ya waafrika waishi wa Ufaransa. Hili uh, jambo lipo kwa sababu kwa mfano hivi sasa Uh, wasiwasi wa chama cha Marine Le Pen, Rassemblement National ambacho zamani kikiitwa National Front ni chama ambacho kinapinga wahamiaji. Kwa hivyo wahamiaji wana wasiwasi, lakini uh, kama tunavyojua hapa katika nchi hii kuna pia taasisi ambazo zinalinda maslahi ya kila mtu, maslahi ya wahamiaji na watu wengineo. Inaweza ikawa uko mbele hali ikawa ngumu kidogo, lakini hakuna wasiwasi kwamba wahamiaji watafukuzwa. Katika uchaguzi, kuna watu wowote wenye asili ya Afrika ambao wameteuliwa kuwa wagombea katika vyama vinavyowania? Ndio, wapo, lakini situweza kupa majina sasa hivi, lakini wapo kwa sababu hata hichi chama cha, cha bwana Macron kimekuwa kiki hapa nafasi au fursa wa Faransa wenye asili za kutoka nje. Hata kwa mfano hivi sasa hivi ukiangalia, msemaji mkuu wa serikali ni mama mmoja ambaye ana asili ya kutoka Afrika.