Victor Boadum mwenye umri wa miaka 54 raia wa Ghana, amekuwa akifanya kazi hiyo ya kufundisha watu kuendesha magari katika mji huo kwa muda wa miaka 6 iliyopita. Na mmoja wa watu anaowafundisha hivi sasa ni raia mmoja kutoka barani Afrika aitwaye Sharoni Uzo, kijana mwenye umri wa miaka 28 raia wa Sierra Leone. Ni jambo la kipekee kuwafundisha wanafunzi kutoka Afrika. Najua mie ni mmoja wao, najua uwezo wao wa akili, najua na kama nimevaa viatu vyao, najisikia fahari kuwa pamoja nao na kuwafanikisha kumudu kuendesha magari, anasema mkufunzi huyo. Kwa upande wake, mwalimu Victor Boadum anaifahamu vema mitaa ya jiji la Berlin kwani amekuwa akiishi katika jiji hilo tangu mwaka 1979 baada ya kufanya kazi katika balozi moja ya nje na kwa miaka kadhaa akijiajiri mwenyewe baadaye, aliamua kubadilisha fani. Anasema baadhi ya watu hawakudhani kuwa ni mwalimu wa kufundisha watu kuendesha magari na wamekuwa wakimuuliza kama yeye ndiye anaosha magari, na baadhi yao nyakati zilizopita walithubutu kusimamisha magari yao na kumuuliza kama yeye hufanya kazi hiyo ya kuelekeza watu jinsi ya kuendesha magari. Anasema watu hao wamekuwa wakionyesha kufurahia ya kazi yake hiyo, kwani hawajawahi kumwona mtu raia wa Afrika akifanya kazi hiyo. Somo la leo ni jinsi ya kugeuza gari wakati unapokuwa unaendesha. Usisahau kuangalia vioo vya nje vya kuongozea gari, anasema Victor Boardum wakati anapomwelekeza mwanafunzi wake Sharon wakati waliposimama katika taa za barabarani za kuruhusu kupita au kusimamisha magari. Wakati nilipokutana na mwalimu Victor nilifurahi sana kwa sababu sikuwahi kumwona kumuona mwalimu mwenye asili ya Afrika anayewafundisha watu jinsi ya kuendesha magari hapo kabla nchini Ujerumani, na alionekana kuwa mvumilivu. Nami nikaamua kuwa ndiyo yeye atakuwa mwalimu wangu katika kuniwezesha kujua kuendesha gari, anasema mwanafunzi huyo Sharon Uzo, ambaye pia ni mwanafunzi wa fani ya teknolojia ya habari na mawasiliano. Mwalimu Victor Boadum alisikika pia akimweleza mwanafunzi wake kukumbuka kuwa matumizi ya taa nyekundu barabarani yanafanana awapo jijini Freetown, Accra, New York na hata jijini Berlin na kuwa anapofanya mitihani yake ya kufuzu hawezi kumjibu msimamizi wa mtihani kwa barani Afrika taa nyekundu inamaanisha kuwa ni kijani. Anasema kufundisha watu jinsi ya kuendesha magari ni kazi nyingine, na kusikiliza pia ni kazi nyingine. Anaongeza kuwa kuwafundisha Waafrika jinsi ya kuendesha magari kunatoa nafasi pia ya kusikia mengi kutoka kwao, jinsi wanavyojitahidi kuufahamu mfumo wa maisha nchini Ujerumani na pia wakati mwingine urasimu nchini humo. Mwalimu Victor anasema anapomaliza kazi ya ukufunzi wa magari katika siku baadaye, hufanya majukumu mengine, kwani yeye ni kiongozi wa kundi la watu zaidi ya 40 katika mkoa wa Ashanti nchini Ghana, jukumu ambalo anaona ni heshima kubwa kwake, ingawa anasema amekuwa akipata wakati mgumu kutekeleza majukumu yake, na wakati mwingine amekuwa akitumia simu na barua pepe katika kutekeleza kazi zake kama kiongozi wa kundi hilo.