Eneo hili la Kamituga lina zaidi ya migodi 19 ya dhahabu mnamotumika maelfu ya wasichana wakiwemo pia watoto wa kike wenye umri wa miaka chini ya 18, wanaofanya kazi mbalimbali ili kujikwamua kimaisha. Kati yao wapo wale wanaojishughulisha hasa zaidi na kubanja mawe ya dhahabu wanaoitwa watwangezi, wanashuhudia kwamba kila leo wanakumbana na vitendo vya ubakaji uzalilishaji na unyanyasaji wa kijinsia katika migodi. Vitendo hivyo vinaendeshwa na wanaume wenye umri mkubwa zaidi yao, hasa mara wanaposingiziwa uwizi wa mawe hayo mnamotoka dhahabu. Watoto hao hulazimishwa kuzivua nguo zao na kuguswa katika viungo vyao vya uzazi na wengine kwa uoga Baada ya kuzifanya kazi hizo ngumu na kupitia vitendo hivyo katika migodi, hutendewa ujeuri mwingine baadaye, mara wanaporudi nyumbani, itakuwa tu oh, unaende kalaa tu banaume tu kule bananzaa tu kukuonga tu franga atapigwa ya bure na ya makuta. Taasisi husika na masuala ya kijinsia hapa Kamituga inasema huorozesha takriban visa kumi kwa wiki. Bi Makito Filomen ni kiongozi wa taasisi hiyo anatoa tahadhari kwa wanaofanya hivyo kule kumashimu za zaabu ni hali ya ubakaji tu. Wale wa pdg mi nabambia kama enye mko munatendea wanawake haiko mzuri. Umoja wa Ulaya ukishirikiana na wakfu wa Panzi wa mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel Daktari Denis Mukwege unaendesha mradi unaolenga kuwaondoa watoto hao katika migodi hiyo ya Kamituga na Luhinja katika wilaya ya Mwinga na kuwarejesha shuleni, kuwafunza kazi za mikono kuwapa mikopo na pia kuwafunza namna ya kutetea haki zao. Furaha Chentwali ni kiongozi husika na kuhamasisha watoto hao waondoke ndani ya migodi. Wanakuwa ndani ya mariske kubwa ya kupata ukimwi. Serikali ya Kongo watusaidie kutoa wale watoto tena wawalindie usalama. Dawati linalohusika na haki za watoto kwenye jeshi la polisi husika linasema kwamba linafuatilia swala hili na watakaonaswa wataadhibiwa kulingana na sheria ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mitima de la Chance, DW, Kamituga.