Duniani kote kuna huu naweza kusema udhalilishaji au unyanyapaa dhidi ya watu wenye albinism, lakini katika Tanz- Afrika ume- umezidia. Kwa hiyo tunaitana pamoja tuzungumze namna gani tunaweza tukatetea haki za kuishi, haki za kufanya kazi, haki za kuheshimiwa haki za elimu kuhusu za kiafya kuhusu watu wenye albinism katika Afrika kama bara, yale madhila wanayopitia. One, unaweza kutuambia ni, ma, ni changamoto gani na gani wanazopitia katika maisha yao ya kila siku? Kubwa ni unyanyapaa. Kuna unyanyapaa mkubwa dhidi ya watu wenye albinism katika jamii zetu za Kiafrika, na hizi zinaanza mara tu mtoto anapozaliwa. Kwa hiyo imegunduliwa kwamba wengi wao huwa wanauawa mara tu baada ya kuzaliwa, na haya mara nyingine huwa yanafanyika bila hata baba mwenyewe kujua. E, wakunga wajadi wanapoona kwamba mtoto alizaliwa ni mtoto mwenye albinism, basi wengi walikuwa wakiwaua kipindi hicho, lakini kwa siku hizi unakuta wengine tunabahatika e, kukua. lakini ule unyanyapaa unatokana na yaani una, unapelekea mpaka watu kukosa haki zao za kimsingi, kwa mfano za kuishi. Kiacha hayo, utakuta kuna ma, ma, masuala ya kielimu. Watu wenye albinism kwa maumbile yao tuna uoni hafifu. Sasa hii hali haijulikani na serikali nyingi za Afrika, hivyo kwamba mwanafunzi anaingia darasani anashindwa kusoma baoni, na mwalimu hajui amsaidie vipi. matokeo yake kundi kubwa la Watanzania kwa mfano wenye albinism walio wengi hawana elimu ya kutosha kutokana na hilo. Kwa hiyo mkutano utakuwa unaangalia namna gani tunaweza tukawasaidia wanafunzi wenye albinism darasani waweze kusoma vizuri, na wao wafikie hatua kama wanawafikia wanafunzi wengine nchini Tanzania. Kwenyewe hali halisi ya watu wenye ulemavu wa ngozi iko vipi? Maanake hivi karibuni tumekuwa tukipokea ripoti zinazoonyesha kwamba watu walio katika hali hiyo wananyanyaswa, wanafanyiwa madhila makubwa, kukatwa viungo vyao kwa, kwa imani tu za kishirikina kwamba nikipata viungo vya mtu mwenye ulemavu wa ngozi basi nitatajirika labda na vitu kama hivyo. Hali halisi kwa sasa hivi unaweza kuizungumziaje? Ah, hakuna mabadiliko makubwa sana mabadiliko makubwa sana hakuna, kwa sababu hali kimsingi iko kama vile vile. Nasema hivyo kwa sababu mpaka hivi leo bado tunapokea ripoti za madhila kama hayo. Kwa mfano, tarehe siku mbili nafikiri kabla ya uchaguzi mkuu aa, hapa Tanzania tulikwenda Mkuranga, ambapo kuna mwenzetu mmoja anaitwa Muhamedi, jina la kwanza ni Muhamed Saidi. Alivamiwa usiku nyumbani kwake na wakajaribu kutaka kumkata aa, viungo vyake Unaona, lakini kwa ma, kwa madhumuni hayo. Kwa hiyo hali bado ni tete, watu tunaishi katika mazingira ya wasiwasi kwamba wakati wote mahali popote chochote -cho -cho kinaweza kikatokea. Matarajio yenu katika mkutano huu labda ni, ni, ni yapi? Tupate kauli ya pamoja kama watu wenye albinism Afrika, vile vile tupaze sauti ili jamii ya kitaifa na kimataifa iweze kusikia. Na kubwa kuliko yote ni kwamba serikali sasa za za Afrika ikiwemo Tanzania waanze kutoa elimu ya umma kuhusu albinizm, kama vile wanaofanya kwenye malaria kwenye ukimwi kwenye kansa na kadhalika.