Afisa huyo wa polisi alikutwa na hatia ya mauaji, matumizi ya risasi pasina na ruhusa na kutotekeleza amri ya viongozi wake. Mahakama ya kijeshi ya mjini Mbandaka jimboni Ekuateur imemhukumu kifungo cha maisha jela na kulazimishwa kulipa fidia ya dola laki moja na hamsini elfu kwa familia ya marehemu. Jumapili afisa huyo wa polisi alifyatua risasi ili kutawanya waandamanaji ambao wanamshinikiza rais Joseph Kabila kutamka wazi kwamba hatowania muhula watatu wa urais. Mjini Kinshasa, polisi wametangaza pia kukamatwa kwa afisa mwingine wa polisi ambaye anatuhumiwa kuhusika na mauaji ya Rosi Mukendi, mwanaharakati wa kutetea haki za vijana na ambaye alikuwa akiandamana Jumapili. Waandalizi wa maandamano hayo wameelezea kwamba serikali ndiyo inayobeba dhamana ya mauaji hayo. Leoni Kandolo ni msemaji wa kamati ya waumini wa Katoliki. Vifo hivyo vyote ni dhamana ya wale wanaoamuru wa polisi kufyatua risasi <coughs> na kuwaua waandamanaji ambao hawana hatia na ambao wameshikilia Biblia na msalaba pekee mikononi mwao. <coughs> Kwa upande wake, Andre Atundu, msemaji wa vuguvugu la vyama tawala Majorite Presidentielle, amesema kwamba lengo la maandalizi ya maandamano hayo ni kuzusha vurugu na wanatakiwa kuwajibika kufuatia hasara hizo zote. Les politiciens radicalises du rassemblement. wanasiasa wa upinzani kutoka Rassemblement na ambao wanafuata msimamo mkali ndio wanaoandaa maandamano hayo nyuma ya waumini wa Katoliki. Lengo lao ni wazi: kuzusha hali ya taharuki kwa ajili ya kuchukua madaraka kwa njia isiyo halali, yaani kutumia maandamano ya barabarani. Wanapaswa kuwajibika kwa hayo wanayoyafanya. Shirika la kutetea haki za binadamu la akses a la justice ACAJ limesema kwamba halijaridhika na namna kesi hiyo ilivyoendeshwa na kuomba kuweko na hatua kali, siyo tu dhidi ya maafisa wa polisi, bali pia kwa viongozi wao. Umoja wa Mataifa umetoa mwito wa kufanyika uchunguzi wa kina kuhusiana na taarifa za mauaji na vilevile kujeruhiwa kwa waandamanaji nchini huku ukiomba pande zote kujizuia na machafuko. Ni Saleh Mwanamilongo do chevele, Kinshasa.