Kulingana na taarifa za awali, maafisa wanane wa Tume ya Uchaguzi ambao wamehusika pakubwa katika maandalizi ya uchaguzi mkuu mapema mwaka ujao, wanatuhumiwa kuhusika katika kashfa mbalimbali za ufisadi katika kutoa zabuni kwa wakandarasi. Miongoni mwa madai hayo ni kwamba walikataa kutoa kandarasi kwa kampuni moja ya Ujerumani ambayo iliwasilisha zabuni ya kuchapisha karatasi za kura. Kulingana na baadhi ya wanasiasa, kufutwa kazi kwa maafisa hao kutatatiza shughuli za uchaguzi, kwani muda uliosalia ni mdogo na wana jukumu kubwa la kuendesha mchakato huo, hasa katika mazingira tofauti kabisa katika kipindi hiki cha janga la COVID kumi na tisa. Mbunge na msemaji wa chama kikuu cha upinzani cha kisiasa cha FDC Ibrahim Semuju amewasilisha hoja bungeni akitaka swala la kufutwa kazi kwa maafisa hao lishughulikiwe kwa dharura. Senior officials of the Electoral Commission have been interdicted because they cancelled. Maafisa wa ngazi za juu wa tume ya uchaguzi wamefutwa kazi kwa sababu walifutilia mbali kandarasi iliyopewa kampuni ya Ujerumani. Kwa nini watu wafute kazi kwa kuendesha majukumu yao ya kuchagua kampuni ya kuchapisha makaratasi za kura, print ballot papers? Nao raia wa kawaida wana maoni haya kuhusu kufutwa kazi kwa maafisa hao. Tunaelekea uchaguzi na itakuwa mzuri kama hao watu, watu ambao walikuwa wakabadilishwa kwa sababu italeta matatizo sana katika nchini mwetu. Si, si, sijapendelea vile kulingana na taimu yenye imebaki itakuwa prosesi nyingine kupata watu wenye kuna uwezo kufanya hiyo kazi. Hapo awali mkaguzi mkuu wa serikali aliwasilisha taarifa za madai ya ufisadi akipendekeza maafisa hao kufanyiwa uchunguzi. Mwanasheria mkuu William Byaruhanga, ambaye anawajibika na shughuli za tume ya uchaguzi, hajawahi kutoa tamko lolote kuhusu madai hayo. Hii imelazimu spika wa bunge Rebeka Kadaga kuwataka mwanasheria mkuu pamoja na waziri wa sheria kuwasilisha taarifa rasmi bungeni kuhusu madai ya kashfa na sababu za kuridhisha, kwa nini maafisa hawa wamefutwa kazi katika wakati ambapo wanahitajika kutekeleza shughuli za uchaguzi. Waheshimiwa wa bunge, ikiwa swala hili ni nyeti, ninaagiza waziri wa sheria na mkuu wa sheria waje watoe ufafanuzi kuhusu madai hayo hapa bungeni. Rais Yoweri Museveni ndiye ana mamlaka ya kuteua na kufuta kazi maafisa na wanakamati wa tume ya uchaguzi. Mara nyingi mamlaka hayo yameelezewa kuwa chanzo cha maafisa hao kuonekana kupendelea utawala katika mchakato wote wa uchaguzi.