Sehemu ya barabara ya Geoffrey Kamau mjini Nakuru ilikuwa na shughuli nyingi za kibiashara kama vile maduka ya magari, vituo vya mafuta, hoteli, gereji miongoni mwa nyingine. Lakini sasa uwekezaji wenye thamani ya mamilioni ya pesa umezikwa kwenye vifusi baada ya bomoa bomoa iliyofanyika ili kutoa nafasi kwa ujenzi wa reli inayotarajiwa kuhudumu kutoka Nairobi hadi Kisumu. Baadhi ya biashara zimekuwa hapa kwa mwezi mmoja tu, huku nyingine zikisubiri kufungua. Kadhalika, nyingi ya biashara zilikuwa katika hali ya kujikwamua kutokana na athari za ugonjwa wa COVID-19. Naftali Sagana anaeleza: kwa siku ya leo, tangu nianza kufanya kazi sijaiona mambo kama hii. Kama kuna maendeleo nataka kufanya maendeleo ni nzuri, lakini hiyo siyo njia kusema kweli. Saa hii tumetoka korona, kila mtu ana shida zake, kazi hakuna tena. Ubomoe uache, wafanyikazi hawajui mahali wataenda wafanyi biashara hawa wanalalamika kwamba walikuwa wamekodisha vipande hivyo vya ardhi kwa muda wa miaka 15 hadi 30, lakini katika kipindi cha masaa matatu tu ya kupewa ilani mali yao yote ilikuwa imeharibiwa. Wahalifu waliokuwa hapo karibu walichukua fursa hiyo kupora mali, hivyo kuwaongezea dhiki. Jina yangu ni David Wambugu, mi ni manaja wa Gripak. So, askari walikuja hapa na nis wakaanza kuweka max sijaona kwamba kuna una, kuna pale unaweza wekewa ex tena usiku hiyo, tena kuja kubomolewa ni unyama. Kwa sababu kama ni utu, kuna maongeo mtu anaweza ongea, akupatia notice fanya kazi hapo. Nilikuwa na mia mbili watu amekutoka, kesho hakuna kazi wanafanya Mwezi Julai, uongozi wa wizara ya ulinzi nchini Kenya ulifika mjini Nakuru kutathmini shughuli ya kukarabati reli ya kilomita 217 kutoka Nakuru hadi Kisumu, mradi unaolenga kupiga jeki huduma za bandari iliyokarabatiwa ya Kisumu na kuwezesha usafiri wa mizigo nchini na katika mataifa ya Afrika Mashariki. Patrick Nzomo, msimamizi wa mali ya shirika la reli nchini, anaeleza kuwa ilani imetolewa kwa watu wanaoishi au kuwekeza kwenye ardhi yao kuondoka katika muda wa siku tisini. Masharti kwa waliokodisha ardhi ya shirika la reli ilikuwa ni kwamba ardhi hiyo itakapohitajika kwa uchukuzi wa reli itarejeshwa katika muda wa siku tisini. Kwa hivyo tunafuata sheria. Pia tumewasiliana nao kusimamisha shughuli hizo. From today going lakini wawekezaji kama Muktar Borita, aliyekodisha ardhi hii kwa miaka 30 na kuweka biashara zake hapa, anailaumu serikali ya Kenya kwa mazingira magumu yanayolemaza uwekezaji nchini. Wakiyo Mbogo, DW, Nakuru.