Hilo swali gumu kidogo kwa sababu niliposhambuliwa ilitokea haraka sana sana. Sidhani kama ilichukua dakika tatu, wakakimbia. Nikakimbizwa hospitali Dodoma, na nilipokimbizwa hospitali Dodoma, nilipofika hospitali wakaniingiza kwenye chumba cha upasuaji. Nimekuja kuamkia Nairobi wiki moja baadaye. Sasa huo mshtuko mkubwa wa wa Tanzania na watu wengine Eh, mimi siku sikuona sikuona. Huwa nikikutana na marafiki zangu najaribu kuwambia, hebu niambieni hali ilikuwa. Lakini kwako wewe mwenyewe, kwa sababu uh, si lile shambulio tu mm -hmm. na uh, matibabu mbali na watu yeah. wewe mwenyewe binafsi je, mm -hmm. kuna uh, kisaikolojia kwamba unakaa ukawaza au kuna imekuathiri kiasi lazima uwezi ukapitia uka kwenye moto ule, alafu ukabaki ukabaki salama kimwili, ukabaki salama ki kisaikolojia. Nimeumia kisaikolojia, nimeumia kimwili, lakini nafikiri nilipoamka na nini nili- kuna kitu ambacho nili, nilikifikiria mara moja kabisa, na nakumbuka mpaka sasa hivi, yani nikisema kwa watu waliokuwa waliokuwa pale, nilisema kwamba hii kitu haitaniua. Niliwaambia watu hii kitu tutaishinda pamoja. Na na yote hayo, niko hapa leo, nimeumizwa sana, naifikiria naifikiria naifikiria sana tu. E, nikisema huwa sifikiri na, naifikiria sana lakini najua vile vile kwamba katika aina ya siasa ambazo tumeingia katika hii miaka miwili na, na nusu karibu, kitu cha aina hii kingeweza kulitokea Sikushtushwa sana ukweli wangu ni kwamba sikushangaa sana. Mheshimiwa Lisu, bado una mpango wa kurudi Tanzania na ni lini? E, nitarudi Tanzania madaktari wangu wakisema sasa unaweza, una afya ya kukuwezesha kurudi Tanzania. Siwezi nikarudi Tanzania kwa hali niliyonayo sasa, sasa hivi. Lakini e, Mungu bariki, nikipona na madaktari wangu wakaniambia sasa unaweza kwenda kesho yake nitakuwa kwenye ndege kuelekea Dar es Salaam. Hiyo haijawahi hai, kuwa haijawahi kuwa na mjadala, haijawahi kuwa na mjadala. Mimi ni mbunge, nimeendelea kuwa mbunge, na kwenye siasa za Tanzania zinazokuja nikiwa na afya nitakuwa nita katikati ya huo mchakato wa kisiasa. Je, yeah, unalizungumziaje suala la usalama wako ukirudi nyumbani? tutalizungumza Tutalizungumza itakapofika wakati, tutamwambia Magufuli na serikali yake, ninakuja nyumbani. Kama hukuhusika na ya Septemba 7 ya 2017 hakikisha hayatokei tena kwangu na kwa mtu mwingine yeyote.