DW. Michezo. Timu ya wanawake ya Bayern Munich yashinda taji la Bundesliga na kumaliza utawala wa miaka minne mfululizo wa Wolfsburg. Maandalizi ya mechi ya kirafiki kati ya timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars, na Malawi yanaendelea ya kushika kasi. Na katika mchezo wa tenisi, Naomi Osaka jiondoa kwenye mashindano ya tenisi ya Berlin na kutilia mashaka ushiriki wake katika mashindani wa Wimbledon na olimpiki ya Tokyo. Kwa haya na mengine mengi, mimi ni Babu Abdallah, karibu viwanjani. Timu ya taifa ya Ujerumani ya wachezaji wasiozidi umri wa miaka 21 imeshinda taji lake la kwanza la soka msimu huu Euro under 21 baada ya kuifunga Ureno bao moja bila jawabu katika mechi ya fainali. Lucas Nmecha alimpija chenga maridadi kipa wa Ureno, Diogo Costa, na kufunga bao hilo la kipekee kunako dakika 49 ya mchezo. Huu ni ushindi wa tatu kwa timu hiyo ya taifa ya Ujerumani ya wachezaji wasiozidi umri wa miaka 21 katika michuano hiyo ya wa Euro. Waliibuka kidedea katika fainali ya mwaka 2009 na mwaka 2017. Ureno itataraji kulipiza kisasi itakapokutana na Ujerumani kwenye mechi ya kundi F katika mashindano ya Euro yanaoanza Ijumaa hii Juni 11 hii leo, timu ya taifa ya Ujerumani ya wachezaji wakubwa inajinoa kwa ajili ya mechi ya kirafiki dhidi ya Latvia. Mechi ya leo itakayochezwa mjini Dusseldorf inachukuliwa kama mechi ya kujipima nguvu kuelekea kwa michuano ya Euro. Ujerumani imepangwa kwenye kundi F ikiwemo bingwa mtetezi Ureno, Ufaransa na Hungary. Je, matumaini ya die Mannschaft kufuzu yakoje? Nimezungumza na mtangazaji mstaafu wa DW Kiswahili dawati la michezo Sekione Kitojo, matumaini yanaweza kuwepo kwa sababu Die Mannschaft mara nyingi ni timu ambayo ikiingia katika mashindano makubwa inakuwa eh, ni timu nyingine kabisa eh, tofauti na vile ambavyo eh, pengine wa, watu wengi wanaiona iko katika hali ambayo si nzuri sana, lakini ukiangalia Ureno eh, Ufaransa hali kadhalika na Hungary ni timu nzuri eh, sana uh, wiki iliyopita niliona Ureno inacheza na Uhispania na unaona jinsi gani wana uwezo wa, wao ulipo eh, wana uwezo mkubwa sana ulinzi wao ni mzuri, sehemu eh, ya kati ni nzuri na ushambuliaji pamoja na kina Ronaldo ni mzuri sana Ufaransa hali kadhalika. Sasa nafasi ya uh, Naweza kusema ni hamsini kwa hamsini, siitilii eh, nguvu sana safari hii Dimasha, lakini ina uwezo wa kupenya eh, kwa sababu ni timu ambayo kwenye mashindano inafanya vizuri sana. Kiungu wa kati Mjerumani Linda Dalman alifunga mabao mawili na kuisaidia Bayern Munich kushinda taji la Bundesliga upande wa wanawake kwa kuishushia kichapo cha nne bila jawabu klabu ya Eintracht Frankfurt jana Jumapili. Ushindi huo ulihakikishia Bayern inamaliza msimu ikiwa katika nafasi ya kwanza na alama 61. Wolfsburg, licha ya kuipepeta Vada Bremen nane mtungi, haikuweza kuizuia Bayern Munich kuibuka na taji la msimu huu. Wolfsburg ilimaliza katika nafasi ya pili ikiwa na alama 59, alama mbili tu nyuma ya Bayern Munich. Ushindi wa Bayern unahitimisha utawala wa miaka minne mfululizo wa Wolfsburg kama bingwa wa Bundesliga upande wa wanawake. Hoffenheim iliridhika na nafasi ya tatu katika msimamo wa mwisho wa Bundesliga. Timu hizo sasa zimefuzu katika michuano ya ligi ya mabingwa msimu ujao Champions League upande wa wanawake. Nchini Tanzania, maandalizi ya mechi ya kirafiki kati ya timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars na Malawi yanaendelea. Mechi hiyo itatifua vumbi katika uwanja wa kitaifa wa Benjamin Mkapa Juni 13. Mwanamichezo wetu kutoka Dodoma, Mindi Joseph, na mengi zaidi kutoka hapa nchini Tanzania. Kubwa zaidi uh, ni kuhusiana na maandalizi ya kikosi cha timu ya taifa uh, Tanzania Taifa Stars, ambapo Jumamosi hii tutashuhudia mchezo wa kirafiki kwa timu ya taifa. Ikumbuke tu kwamba kikosi cha timu ya taifa Tanzania kinaendelea na mazoezi kujifua vyema kabisa katika uwanja wa Uhuru kujiandaa na mchezo huo wa kirafiki dhidi ya Malawi ambao utachezwa Jumamosi hii ya Juni kumi na tatu elfu mbili na ishirini na moja kuna kwa uwanja wa Benjamin Mkapa. Kumukatu kuwa kikosi cha timu ya taifa kimeingia kambini toka Juni tano kujiandaa na mchezo huo wa kirafiki na baada ya hapo pia tunatarajia ligi kuu soka Tanzania bara kurejea tena Juni kumi na tano katika raundi ya thelathini na moja ambapo Biashara United kutoka pale Mara wao watawakaribisha Namungo, ni baada ya mchezo wa kirafiki kuchezwa Jumamosi hii, lakini katika f ni kwamba maandalizi katika uwanja wa Lake Tanganyika pale Kigoma unaendelea kukarabatiwa kuelekea katika fainali ya Azam Sports Federation Cup ambapo wakazi wa Kigoma watatazama fainali hiyo. Ikumbukwe tu kuwa fainali ya FA huchezwa kila mwaka na mkoa tofauti, na mwaka jana tulishuhudia fainali hiyo ikichezwa pale Sumbawanga kati ya Simba dhidi ya Namungo na mwaka huu tutaishuhudia Uh, pale Kigoma wakati maboresho ya uwanja yanaendelea, tunasubiri uh, ratiba ya ligi kuu toka Tanzania bara itakavyokuwa, ili kupishanisha michezo ya nusu fainali ya FA ambayo itachezwa kati ya tarehe ishirini na nne hadi ishirini na saba ndani ya hizo tarehe ambapo sasa, pale Songea katika uwanja wa Maji Maji, Simba yeye atakuwa dimbani kucheza dhidi ya Azam, wakati Yanga watasafiri hadi kuna kwa uwanja wa Ali Hassan Mwinyi pale Tabora, ambapo atacheza na Biashara United kutoka pale Mara. Kwa hiyo mambo ndiyo yako namna na hiyo, tunasubiri tarehe ishirini na nne hadi ishirini na saba ikumbuke kwamba huenda Yanga akacheza tarehe ishirini na tano ama ishirini na sita ama ikawa ishirini na sita na ishirini na saba na Simba akacheza ishirini na nne na ishirini na tano na hii itakuwa tu itategemea ratiba ya ligi kuu soka Tanzania bara itakavyokuwa. Asante sana Mindi Joseph kutoka Dodoma, Tanzania. Tuelekee Kigali. Timu ya taifa ya soka ya Rwanda ama Vubi Stars mwishoni mwa juma waliifunga Senta Afrika magoli mawili kwa moja katika mchezo wa kirafiki mjini Kigali. Christopher Karenzi anaarifu zaidi. Timu ya Rwanda iliandaa mechi mbili za kirafiki dhidi ya Centrafrice. Siku ya jumaa iliyopita, Amavubi Stars ilipata ushindi wa magoli mawili kwa bila dhidi ya Centrafrice katika uwanja wa Mahoro, Kigali, wafungaji wakiwa ni Rwatubiai Abdur na nahodha wao Jacques Tuisenge. Timu hiyo ilikuwa na sura mpya ya wachezaji wa Nyarwanda wanaoishi nje ya nchi kama vile Alain Quitonda, Denis Rukundo, Brian Ngwabije, Blaise Nishimwe na Clema Buhake. Kocha wa timu ya Mavubi Stars Vincent Mashami amesema kwamba mechi kama hizi za kirafiki ni muhimu. Mechi kama hizi zinatoa fursa ili tuone wachezaji ambao tulikuwa hatuwaoni na wao tuwape fursa ya kucheza. Inaeleweka, hii ni mara yao ya kwanza kucheza mechi za kirafiki, tunataka kuona mavuno yao. Timu hizi mbili leo jioni zinachuana kwa mara nyingine, zikijiandaa michuano ya kombe la mataifa barani Afrika na michuano ya mchujo ya kombe la dunia. Wakati hayo yakiarifiwa, shirikisho la soka nchini Rwanda, Ferwafa, mwishoni mwa juma lilipokea wagombea wawili wanaotaka kuongoza shirikisho hilo. Hao ni Lui Rurangirwa na Olivier Nizeimana, wote hao wakiwa wamefikisha vitambulisho vyao kwa tume inayohusika na, na masuala ya uchaguzi ikiwa ni pamoja na kutoa orodha ya majina watakaosaidiana kuongoza kamati ya shirikisho la soka la Rwanda FERWAFA endapo watakubaliwa. Louis Rurangirwa aliwahi kuwa mwamzi wa kimataifa, wakati huu ni mwenyekiti wa timu ya wanawake ya Rujende FC. Mgombea mwingine ni Olivier Nizeimana, mwenyekiti wa timu kongwe ya Mukura Victor Sport. Uchaguzi wa kamati ya uongozi wa FERWAFA umepangwa kufanyika tarehe 27 mwezi huu wa Juni. Kamati itakayochaguliwa itachukua mikoba ya Brigedia Jenerali Sekamana Jean Damarsen, aliyekuwa akiongoza shirikisho la soka nchini Rwanda, ambaye sasa hayupo madarakani kwa kile kilichotajwa kuwa aliondoka kwa hiari. Christopher Karenzi, DW Kigali. Asante sana Christopher Karenzi. Sasa tunacheza kete yetu ya mwisho katika uwanja wa tenisi, ambapo Naomi Osaka amejiondoa kwenye mashindano ya tenisi ya Berlin. Uamuzi huo unatokea baada yake pia kujiondoa kwa njia ya utata kwa mashindano ya wazi ya French Open. Raia huyo wa Japan hajaweka wazi ni lini anapanga kurudi tena uwanjani na kutilia mashaka ushiriki wake katika mashindano ya tenisi ya Wimbledon na olimpiki ya Tokyo. Na hadi hapo msikilizaji, ndipo tunakamilisha kipindi cha michezo kwa leo. Asante kwa muda wako. Mimi naitwa Babu Abdallah, tukutane viwanjani.