Mkutano huu wala kauli hii ya wakuu viongozi wa ANC inakuja baada ya sintofahamu za kisiasa na kuonyesha mgawanyiko wa wazi kwamba hatua ya Jacob Zuma imewakera watu wengi ndani ya chama hicho, na kwa hivyo walikutana ili kutatua mgogoro ndani ya chama, lakini Kinachoshangaza ni kwamba hata wale waliompinga rais katika uamuzi wake pia wamejitokeza wa na kusema kwamba wanamuunga rais. Isitoshe, hali iliyoko kwa sasa ni kwamba uh, uchumi wa nchi hii umedidimia, sarafu ya randi imepoteza thamani yake, na ANC nadhani kutoa kauli hiyo ilitaka kuonyesha kwamba bado wanadhibiti hali ya mambo ndani ya nchi. Nguvu ya Rais Jacob Zuma inatoka wapi ndani ya chama? Maana anaonekana anavuka viunzi vingi. Nguvu ya Rais Jacob Zuma inatokana na kwamba alikuwa mkuu wa makachero wakati walipokuwa uhamishoni, na kwa hiyo anajua siri nyingi kuhusu wanachama wengi na amefanya nao kazi kwa muda mrefu kwa hivyo ni mtu ambaye anaelewa sana na ni mjasiri katika masuala ya ujasusi, na inapokuwa kasheshe zinatokea e, kwangu mimi binafsi nadhani anawaelezea kinagaobaga kwamba unajua, mimi najua historia fulani juu yako, na wewe najua hivi, umefanya hivi. Kwa mtazamo wako, uamuzi huu utakuwa na athari gani wakati ANC ikielekea katika uchaguzi mkuu? Je, chama kitanusurika, ama kitaendelea kugawanyika? Ni wazi kwamba chama kimegawanyika kwa ukubwa sana, hali tulivyo, ingawa wanajaribu kuonyesha sura kwamba bado chama kiko pamoja. Makamu wa rais ametoa kauli yake, e, katibu mkuu wa chama ametoa kauli yake, wazee viongozi wametoa kauli yake, lakini swala lililoko kwa sasa ni kwamba baadhi ya watu ambao wanadhibiti hiyo kamati ya utendaji ya chama cha ANC ambayo ilikutana Jumatatu ni watu ambao wanamuunga mkono Rais Jacob Zuma. Kwa hivyo wamefanya tu kwa kutaka kuonyesha kwamba kuna umoja, lakini usema kweli, chama kimegawanyika.