Hasira iligeuka kuwa nyimbo na vigelegele kwenye makao makuu ya UDPS baada ya Felix Tshisekedi kutangaza kwamba amejiondoa kwenye mkataba wa Geneva na atashiriki mwenyewe kuwa mgombea wa kiti cha urais. Mchana kuto wa Jumatatu mamia ya wafuasi wa wa chama hicho waliandamana na kuchoma matairi na picha za kiongozi wao ili kupinga uteuzi wa mgombea mmoja ambaye siyo Felix Tshisekedi. Rubens Mikindo, naibu katibu mkuu wa chama cha UDPS amesema kwamba kiongozi wa chama hana budi ya kwenda kinyume cha matakwa ya wafuasi wa chama. Sisi tunakuwa na ule msimamo mkali ya kusema tunakataa, hatuelewe na hatuitike yote ilipitika huko general. Wale wa ndugu wenye walifanya hiyo mambo inakuwa kama vile walifanya complot contre UDPS, na contre Felix Tshisekedi. Sisi tunampenda abakia akuche, yeye ndiye atakuwa mgombea wetu, kwa sababu unajua, mgombea wa kweli au mpinzani wa kweli mwenyewe anaweza kupiga vikali sana. Hao wote wanakuwa kama vile wagombea wangambo ya kutokea kwenye majorite. Sasa wakati wanafanya hivyo sisi tunaona kama ni mpango wa kutupeleka sisi twesendi kwenye uchaguzi mkataba. Wa Jiniva uliotiwa saini Jumapili na viongozi saba wa upinzani na kumteua Martin Fayulu kuwa mgombea mmoja ulidumu masaa 44 pekee. Mkataba haukuidhinishwa na vigogo pamoja na wafuasi wa vyama vya UDPS na UNC. Vital Kamerhe pia alijiondoa kwenye mkataba huo masaa machache baada ya Felix chisekedi Ribens Mikindu ameelezea kwamba kwenye chama cha UDPS hawana haja ya kuwa na mgombea mmoja hivi sasa. Sisi hatuogopi chochote kwa sababu unajua UDPS ni chama kimefanya miaka zaidi ya thelathini na sita, na inakuwa kikubwa sana na wakati utafanya kitu ukitafuta kuweka mbali kwa, ama kutupilia mbali mafanikio ama mgombea wa UDPS ni kusema inakuwa kama vile unatukana UDPS na unatukana unawakanyanga kazi yote tulifanya. Kwa upande wake Martin Fayulu ameelezea kukerwa kwake na hatua hiyo ya Felix Tshisekedi na Vital Kamerhe na kusema hakuna tofauti yoyote baina ya kabila na baadhi ya wale wanaompinga. Hayo yote yametokea huku ikisalia ya siku kumi kabla ya kuanza kwa kampeni ya uchaguzi nchini. Hapa ni Saleh Mwanamilongo, DW Kinshasa.