Hayo machache ambayo umezungumza ni kama sehemu tu ya tatizo kubwa zaidi, kwamba ni ulimwengu mzima inaelekea haya mambo ndivyo yanavyokwenda. Sasa kwangu mimi, ile demokrasia ambayo ilikuwa inasaidia wanawake sauti zao zikuzwe na masuala yao yaonekane yenye maana, ni kama vile na yenyewe inapotea potea. Kwa nini hasa juhudi hazipo? Kwa nini mwamko umefifia? Ni kwa sababu ile demokrasia ambayo ilikuwepo wakati huo sasa pia na yenyewe inaanza kuonekana kama vile inanyambulika. Kuna tafiti ambazo zinafanywa, uh, IPU nadhani ni mojawapo, Inter Parliamentary Unit, ina, inaonyesha hivyo uh, na vile vile kwa hapa Tanzania, uh, Tanzania Gender Network TGNP, wamefanya research na kuona kwa kwa takwimu, kwa sababu sasa hizi ni evidence based research zinaonyesha kabisa kwamba hiyo ndiyo trend, na trend hii pia inachagizwa na kuto kuwepo na sauti ya pamoja ya hivi vyama huru vya wananchi, hasa vile ambavyo ni watetezi wakubwa wa, wa masuala ya wanawake. Lakini pia na media ambazo zilitakiwa kufanya hii kazi nazifanyi hivyo, pia vimesababisha lakini pia ku, ku, uh, wana, wanaume kuona kama vile hizi nafasi hazina maana sana, pamoja na uh, matamko ya kimataifa, sheria mbalimbali mbali. Lakini pia uh, mikataba mbalimbali mbali ambayo nchi mbalimbali imesaini ha, haitiliwi maanani kuna wakati ukitazama tu barani Afrika kulikuwa na rais mwanamke Ellen Johnson Sirleaf kule Liberia, kulikuwa na rais Joyce Banda kule Malawi, kulikuwa na uh, makamu rais Joyce Mujuru kule Zimbabwe, kulikuwa na rais aliyekuwa akikaimu Catherine Samba-Panza kule katika jamhuri ya Afrika ya kati. Leo hii ukiangalia, wote wamekwenda na katika nafasi zao wameingia wanaume. Je, unadhani pengine hata upande Uh, harakati za kutetea masilahi ya wanawake pengine zi, zimepwaya? Na kama ndi hivyo, narudia vile vile, ni, ni kwa nini? Kwa wakati huu inawezekana, katika kipindi kile lile joto lililokuwepo lilihanikizwa na watu ambao ndio hao, na wataja wanaondoka, na kuna ombwe kwa maana hiyo, na ombwe hili linawezekana limekuja kwa sababu hakukuwa na maandalizi ya kuandaa hawa watu ambao wanaweza kuchukua hizo nafasi, kwa maana kwamba labda kule Liberia wangetokewa na harakati ambao wangehakikisha wanasaka wanawake ambao wana ubora, wangeweza kufanya uh, kuingia katika mchakato wa kupendekezwa na hatimaye kupigiwa kura, labda hawakujitokeza hao hawa. Kwa hiyo wale ambao wanatafuta wale role models hawapo.