Huu mswada hautamuumiza mwandishi wa habari yeyote katika shughuli zake zinazolenga kupiga picha kwa ajili ya news. Tumelenga sana sana, kama ni nyinyi mlioko nje. Marekebisho haya yamemtaja mtu ambaye yuko nje katika eneo moja kubwa, watu wanaokuja hapa nchini kwa ajili ya kutengeneza filamu, filimu zile za matangazo, kama madokumentari au programu ambazo ni za kutengeneza filamu zinazo enda kukua biashara. Kwa hiyo sio wale wanaokuja kwa ajili ya kuandika habari ah, wale wanaokuja kutengeneza filamu za kibiashara, ambazo picha ambazo wanaenda kutengeneza filamu au wanaenda kutengeneza documentary. Kwa marekebisho haya, bodi ya filamu itakutaka mtu ambaye ulipewa kibali kufanya shooting zako hapa nchini kwa kibiashara au kutengeneza documentary, unapoondoka uwache kitu kinaitwa footage, raw footage, yani vile vipande vipande ambavyo ulikuwa unavitumia, unavipiga picha kwa ajili ya kwenda kufanyia kutengenezea filamu yako huko studio, utakaporudi Ulaya, wale wanaotengeneza habari fupifupi fupi za video uh, kwa kutumia katika televisheni e, pamoja na mm, makala fupifupi wakiwa ndani ya Tanzania haitawhausu kama video fupi umeipiga katika mazingira ya habari. It is a news, umeona accident au umeona kiongozi anaongea, anazindua, anafanya nini, mradi unazinduliwa, au ni jambo ambalo linatokea kama habari, kwa minajili ya habari, wewe hatutahangaika na wewe. Lakini kama umeingia mpakani kwetu, umeomba kuja kuandika documentary, hata kama hiyo documentary unaweza kuwa unaitumia kwenye television, lakini for purposes of writing, documentary sio news ambayo imetokea sasa hivi, wewe uko hapo, umeiona, umepiga kama ni vitu classified, kama documenta lazima ufuate huu taratibu. Serikali inaogopa nini hapa hadi kubidhinisha sheria hii kupitishwa na Bunge? Hakuna uoga sheria, serikali haitungi sheria kwa uoga. Serikali inatunga sheria kuratibu mambo ambayo yana maslahi kwa umma unaotumia sheria hizo kwa ajili ya kuweka mambo sawa, kwa ajili ya maendeleo ya wahusika wenyewe kwenye hiyo sekta, na kwa ajili ya manufaa ya taifa. Majukumu ya hii bodi ya damu katika uh, nchi ya Tanzania ni bodi inayoratibu sekta ya filamu. E, tunaposema kuratibu maanake ni kutaka vitu vyote vifanyike kwa utaratibu wenye manufaa kwa mhusika mwenyewe asionewe, asipunjwe ya haki yake ya kufanya mambo ambayo yana shughuli zake alizozisajiri kihalali. Lakini pia tunamtaka huyu mtu pia awajibike pale ambapo serikali inaona maeneo haya, basi ni maeneo ya kuingiza uh, kipato au kutunza, e, maeneo hayo yasiharibiwe na hao watu ambao wanaweza kaenda kutumia wakafanya wakaharibu uharibifu.