Baada ya kuanza huu mwezi wa nne, idadi ya visa vya huu gonjwa imekuwa ikiongezeka kidogo, na hili ongezeko limejitokeza baada ya uwepo wa maambukizi yanayojitokeza miongoni mwa wanajamii. Na kwa taarifa ya mwisho iliyotolewa na mheshimiwa waziri siku chache zilizopita, jumla ya wagonjwa, 9 9, 1, ya wagonjwa mia mbili tisini na tisa ambapo vifo ni kumi na moja kwa nchi nzima ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, na kati ya hao zaidi ya watu thelathini na nane walikuwa wamepona baada ya kufanyia vipimo vya marudio na kuruhusiwa kurudi nyumbani na kuendelea na maisha ya kawaida, huku karibia watu mia moja hali zao zikiwa zinaendelea vizuri, wakisubiri vipimo vya marudio kwa ajili ya kuruhusiwa. Lakini dokta, tunaona takriban siku tano waziri wa afya hajatoa takwimu zozote za maambukizi ya virusi vya korona. Nini hasa kinaendelea? Juhudi za kudhibiti huu ugonjwa zinaendelea. Serikali itaendelea kutoa taarifa mara kwa mara, lakini kwa taarifa za awali ni kwamba idadi ya watu wanaopona ni kubwa kuliko idadi ya visa na taarifa rasmi atazitoa mheshimiwa waziri kwa utaratibu ambao serikali itaendelea kutoa. Pamekuwa na malalamiko ya hapa na pale kwamba baadhi ya wagonjwa wanavyofikishwa hospitalini ama kwenye vituo maalumu vilivyotengwa kwa ajili ya kuwaangalia wagonjwa wanaohisiwa kuwa na virusi vya korona, madaktari na wauguzi wa amekuwa wakiwakimbia. Hilo mnalikabili vipi? Kwanza ni watoe hofu wa Tanzania. Changamoto zinazoelezwa hususan kwenye mitandao ya kijamii si kubwa kama uhalisia ulivyo, lakini ni eneo ambalo serikali imelifanyia kazi kwa haraka sana na kuondoa hizo changamoto ndogo ndogo. Kumekuwa na malalamiko kutoka kwa madaktari na wauguzi kwamba hawana vifaa kinga katika kutekeleza majukumu yao. Mnafanya juhudi gani kuhakikisha kwamba suala hili mnalitafutia ufumbuzi? Tukirejea hotuba ya mheshimiwa waziri aliyoitoa jana, alizungumzia kwamba fedha zote zinazopatikana kwa sasa, nguvu kubwa itawekwa eneo la vifaa kinga kwa watumishi, ambalo hilo limefanyiwa kazi na sasa, wataalamu wa afya wale ambao watakuwa na vifaa kinga watakuwa wamejikinga ili wasipate haya maambukizi, wanaweza wakaendelea kuwahudumia wagonjwa na wasipate hofu kwamba wanaweza wakapata maambukizi. Pamekuwa na video ama picha zinazorushwa katika mitandao mbalimbali ya kijamii zikionyesha watu wanaohisiwa kufa kutokana na virusi vya korona wakizikwa nyakati za usiku. Je, taarifa hizi ni za kweli na mnahakikisha vipi kuwatoa wananchi hofu kutokana na hili linaloendelea katika mitandao ya kijamii? eneo ambalo serikali zinaweka nguvu sana ni utoaji wa taarifa, na taarifa zote rasmi kuhusiana na huu ugonjwa zinatolewa kwa mfumo ambao umewekwa kupitia wizara ya afya. Taarifa zinazosambazwa tunashauri wananchi wazipuuze na wazingatie taarifa rasmi zinazotolewa na wizara ambazo ndio ukweli wa hali halisi ilivyo nchini Tanzania. Tumeshuhudia nchi mbalimbali duniani zikitengeneza mashine zao za kupumulia. Katika eneo la Afrika mashariki na Kati, tumeona Rwanda yenyewe imekuwa mfano mzuri ambapo imetengeneza mashine ya kupumulia. Je, Tanzania ina mpango wowote ule wa kutumia viwanda vyake vya ndani kutengeneza na wenyewe mashine ya kumsaidia mgonjwa kupomua? Kwa kweli mpaka hivi sasa bado hatujatengeneza mashine ambayo imetengenezwa nchini, lakini vifaa vya kumsaidia mgonjwa kupumua kwenye hospitali zilizoainishwa vipo na vilevile, nguvu kubwa inawekwa pia katika kuona ni kwa namna gani viwanda vya ndani vitazalisha vitendanishi na vifaa kinga, lakini mpaka hivi sasa bado hatujafikia hatua ya kuwa na uwezo wa kuzalisha mashine za kumsaidia mgonjwa nchini.