Unajua, kwa sababu Kenya ndiyo jirani ya Somalia, na kama kuna matatizo yanatokana na Alshabab, nafikiri Kenya ndio inapokea hiyo hiyo shida zote. Kwa hivyo Kenya inaweza kusikia vibaya eh, ikueje. Sisi tunaona hawa ni maharamu maharamia, watu wabaya, kundi la kimagaidi kama vile Alkaida, lakini wengine hawaoni. Manake ukiweka katika mizani Alshabab japo haifikii na kukaribia kena boko haramu na zingine zile kule i, lakini bado ni kundi ambalo kidogo linakuogopesha. Kenya itashangaa vipi na labda kidogo kusikia uchungu, mbona wenzako wenzetu tunapowasaidia? Kwa mfano, unajua Kenya imekuwa ikipata matatizo mengi kutokana na kujaribu kushirikiana na kusaidiana na, na Marekani. E, mashambulizi mengi ya kigaidi katika nchi hii Wakenya ndio wanaumia sana, na ni e, kutokana na kwamba Wakenya wanawasapoti na kushirikiana na Marekani. Na hii ina maana gani katika vita dhidi ya Alshabab ama ugaidi tu kwa ujumla kwa Kenya? Eh, inaweza kuwa ni ngumu kidogo, manake mataifa ya ma, yenye uwezo na kifedha na ushawishi usha kama vile Marekani huwa inasaidia labda, hata kama sio pesa, lakini labda katika logistics, katika na ushauri mwingine wa kujasusi. Sasa iwapo hawaoni kama sababu ni kitu cha kutishia, basi na automatically inakuwa kwamba ule usaidia ile msaada wanakuwa wakitoa kwa Kenya huenda hata ikaondolewa ama ikawa hafifu, ikiwa ile ile, ile sapoti yao inaweza kuadhiri vibaya eh, vita dhidi ya Al-Shabab. Na kwa hivyo Kenya inaweza kuendelea kukabiliana na kundi hili, na labda mustakabali unaweza kuwa upi kwa Kenya katika kushindwa juhudi uh, hizi za kuorodhesha kundi hili la Alshabab katika makundi ama orodha ama ya makundi ya kigaidi kama vile Alqaida. Kuna wale katika nchi hii mimi nikiwa mmoja wao, wanaoji kwamba kwa nini tunaumia juu ya kusapoti Marekani? Kwa nini tunafata uh, alshababu mpaka Somalia na kuingilia mambo ya Somalia ambaye inafanya tuumie? Matendo mengi ya kigaidi yametokana na sisi kuwa sapoti Marekani. Sasa sisi tunaweza kutoka Somalia, na kuna wakenya wengi wanafikiria hivyo, tukaja tukalinda mipaka yetu tukiwa hapa Kenya. Kwa hivyo hawa ambao wana sauti kama hiyo, sauti hizo zitaenda kuongezeka na huenda hata serikali ikawa sema kwa nini basi, kuna wakenya wengi hawapendi kinasi tunafanya, wale tuko nafikiri hata tunajaribu kuwasaidia pia na wao waoni, basi serikali ikagive up ikasema, basi kama ni hivyo, majeshi yetu yatoka Somalia haraka tulipokuwa tumekadiria, itatoka warudi mara moja na tulinde mipaka yetu, na Wasomalia wakitaka wauane wauane. Alshabab si tishio kwa Kenya iwapo Kenya haipo Somalia, hiyo hiyo ni kweli. Na sasa Kenya imekuwa ikipigania kiti ambacho si cha kudumu katika baraza hilo la usalama la Umoja wa Mataifa, labda tukio hili litakuwa na athari gani katika hatua hiyo ya Kenya kutaka kiti, uh, katika baraza hilo, hatua ambayo Kenya inaweza kuchukua na ikaathiri, eh, nafasi yake ya kuchukua kile kiti katika uh, baraza la usalama, ni tukio ambalo linaweza kutokea baada ya hizi kura kuchukua kufanyika labda watolee tu baadaye. Kwa hiyo sioni kama kuna hatua yote Kenya inaweza kuchukua kwa sasa ambaye itahatarisha ita nafasi yake katika Umoja wa Mataifa.