Katika kikao na waandishi wa habari mweka hazina wa Baraza la Maimamu na Hubiri nchini Kenya, CPK, Sheikh Hassan Omar amemtaka Rais Uhuru Kenyatta kuingilia kati suala hilo na kusitisha mipango hiyo ya Wizara ya Uchukuzi, na badala yake mfanyibiashara kuwa huru kuchagua njia ya kusafirisha mzigo wake iwapo ni kwa SGR ama malori ya masafa marefu. Hassan Omar amesema kubebwa kwa makasha kupitia SGR kutasababisha hasara kwa wafanyabiashara na ukosefu wa kazi kwa kuzingatia kwamba sekta ya malori ya kubeba mizigo imetoa ajira kwa, kwa zaidi ya watu elfu kumi. Sisi hatupingi SGR. SGR iweko lakini awache huru, lakini imekuwa SGR ni lazima, watu wanalazimishwa ambayo tunaona hizi si, si haki hii. Malori kuweko kwake kuna faida nyingi kwa Wakenya. Viongozi hao pia wameeleza kwamba kampuni nyingi zinazomiliki malori ya masafa marefu zimewekeza pakubwa katika sekta hiyo, hivyo basi kukatizwa ghafla kwa malori hayo ya kubeba makasha ni kuua uchumi wa kaunti ya Mombasa, sawa na kuharibu ajira na ustawi wa biashara zinazotegemea biashara ya uchukuzi wa makasha kupitia barabara kuu kutoka bandarini Mombasa hadi mji mkuu Nairobi. Wizara ya ulinzi ilisimamisha amri ya ya ya lazima kubeba kwa makasha kupitia reli ya SGR baada ya shinikizo kuzidi kutoka kwa viongozi wa kisiasa kutoka Mombasa wakiongozwa na mbunge wa Mvita AbdulSamad Sharif Nasir, aliyepia mwenyekiti wa kamati ya uchukuzi katika bunge la kitaifa STR. hawa kuangalia ni namna gani wataweza kuilipa. Hatuwezi kuumiza wanakenya ama Wakenya kwa sababu ya serikali kuingia katika swala ambalo halikulitafitiwa vizuri. Kwa hivyo yule aliyetafiti akapeana projection yatakana ajibu sasa hivi usimamizi wa mamlaka ya ukusanyaji ushuru yani KRA pamoja na mamlaka ya bandari ya Mombasa yani KPA, wiki iliyopita walisitisha amri hiyo ya serikali kwamba makasha yote kubebwa na reli ya kisasa hadi jijini Nairobi kuanzia tarehe saba mwezi wa nane. Iwapo hilo lingetekelezwa, basi wafanyabiashara wangelazimika kwenda hadi katika eneo la kuhifadhi makasha la Embakasi jijini Nairobi kufanya shughuli za forodha za kuchukua mizigo yao. Muungano wa kampuni za uchukuzi nchini Kenya unaeleza kwamba kubeba kasha moja kwa lori ni shilingi elfu 80 kutoka bandarini Mombasa hadi jijini Nairobi, na kasha lilo hilo litagharimu kiasi cha shilingi laki moja kutoka bandarini Mombasa hadi Nairobi, na shilingi elfu 30 nyingine za kulipa ada za kuchukua mzigo kutoka Embakasi hadi kwa bwari la mfanyabiashara. Nikiripotia DW Kiswahili kutoka mjini Mombasa nchini Kenya, jina langu ni Faiz Musa Abdullah.