Akiwa kwenye mkondo wa mwisho wa ziara yake ya kaunti ya Turukana, naibu wa rais William Ruto anashikilia kuwa michango ya pesa makanisani itaendelea kwani ina manufaa kwa umma. Dkt Ruto anazindua rasmi mradi wa ujenzi wa barabara utakao gharimu shilingi bilioni 7.5 na kuiunganisha Kenya na Sudan kusini kupitia mpaka wa Nakodok. Naibu wa rais William Ruto alisisitiza kwamba chama cha Jubilii hakipaswi kuingiliwa. Mambo ya Jubilii, kama wewe uko na chama yako, tuheshimu kama chama ya Jubilii. Dkt Ruto alichangisha hela kwenye makanisa zaidi ya ishirini katika kaunti ya Turukana hapo jana Jumapili. James Lomenen ni mbunge wa Turukana Kusini na anawaona Wakenya na walafi wa madaraka kwa upande mwingine, kwa mara ya kwanza, seneta wa Baringo Gideon Moy ameungana na kikosi cha wanasiasa wanaopinga harakati za naibu rais William Ruto za kuwadia uraisi katika uchaguzi mkuu ujao. Gideon Moy aliweka bayana kuwa huu si wakati wa siasa bali kudumisha maendeleo. Wakati huu sasa tuziingie mambo ya siasa tafadhali, ninaomba tusaidie Rais Uhuru Kenyatta wakiwa Meru, viongozi wa kikosi cha Kieleweke walimsifu Gideon Moi na kumtaja kuwa anayefaa kuwania uongozi wa nchi. Kadhalika, wamewataka wanasiasa wengine kuipa Jubilii nafasi kufanya kazi yake. Masi Gakuya ni mbunge wa Kasarani. Uhuru apewe heshima Apatiwe nafasi yake afanye fanya kazi. Wanasiasa hao wanasisitiza kuwa dhamira yao ni kuvipa kasi zaidi vita dhidi ya ufisadi na kusukuma hoja ya kufanya kura ya maoni kwa minajili ya kuleta uwiano na maridhiano nchini. Wakati wa huo, chama cha upinzani cha ODM kinaendelea na harakati za kuwasogeza karibu wenzao wa Jubilee, jambo linaloashiria kuwa mikakati ya kisiasa inaandaliwa. Akiwapokea viongozi kutoka baraza la jamii ya wagikuyu Gema, kiongozi wa upinzani Raila Odinga aliweka bayana kuwa maslahi ya wananchi ndiyo yaliyopewa uzito. Uhuru hajasema yeye anataka tena aendelee mbele. Raila hajasema anataka kwenda kuonea kiti ya urais tena, tulisema mpaka tufanye marekebisho ya Kenya kwanza. Hii leo Raila Odinga anakutana na baadhi ya viongozi serikalini wanaozuru mji wa Kisumu. Yote haya yakiendelea, ikulu ya Nairobi imekivunja kimya chake na kusisitiza kuwa rais Uhuru yuko kazini na ni buheri wa afya. Tetesi zilizuka kuwa lipo tatizo baada ya rais Uhuru kuwa kimya tangu aikamilishe ziara yake ya Uchina alikwenda kusaka hela za maendeleo. Thelma Mwadzaya, tw Nairobi.