Kuwa mmoja wa watu wenye albinism ni kitendo cha kusikitisha, una kwa sababu unakuwa una feelings nyingi, unasema kwamba inawezekana ingekuwa mimi, inawezekana ingekuwa rafiki yangu mwingine mwenye albinism na ambayo namjua. So inaleta mchanganyiko kidogo wa, wa akili unapotaka kufikiria kwamba je, nikitaka kwenda kutoka kwenda dukani, nikitaka kwenda wapi, je kitu hichi chenee kitatokea? Tulikuwa tunafikiri kwamba mambo yamepungua, lakini sahii naona mambo yameanza tena kurudi. Kwa hiyo mi binafsi inavyofikiria ni kwamba ni kitendo cha kikatili na kinaweza kutokea kwa mtu yoyote, hata ikiwa mimi kwa hiyo, ni naona kama ni responsibility yetu wote kama jamii, tuhakikishe kwamba tunarekebisha jamii na tunaelimisha jamii. Unadhani labda, Babu, serikali imeweka mikakati inayopaswa kuweza kuwalinda watu wanaoishi na na ulemavu wa ngozi? Hamna <laughs> kitu, serikali haijali really. Hata kama inajali haijali uh, to the point kwamba kuna some investment inatakiwa zifanyike ili kuweza kuelimisha jamii vile vile, vilevile kuprosecute watu, kuwafikisha mahakamani watu wanaotokea, kwa sababu so many cases zimetokea. Unakuta watu wengine wanashikwa, lakini unashangaa tu, baada ya muda unashangaa kesi ni kama vile haipo. Kwa hiyo ukisema serikali inajali, tutakuwa tunadanganyana. Serikali inachoweza kusema ni kukemea tu, alafu kunyamaza kimya, ili ionekane kwamba inasema kitu, lakini basically Uh, serikali hapana. Mpaka ukishaona kwamba kuna organization na watu wengine wa nje wanapiga kelele, ndo serikali inaanza kusema, ujue kabisa kwamba hapo hamna kitu. Sasa kipi kifanyike, babu? Maanake tayari umeshaniambia hofu ipo. Leo ukisikia kuna mtu ameuawa mahali fulani, unajiuliza labda inaweza kuwa ni mimi <coughs> kesho ama kesho kutu anaweza kuwa ni rafiki mm. yangu wa karibu. Kipi kifanyike cha mm. muhimu zaidi? Ni elimu, kwa sababu watu wanapozidi kukua, wanakuwa wadogo, wakipata elimu toka wachanga kwamba mtu mwenye albinism ni mtu kama wewe, kama yu mtu fulani mwingine, sidhani kama hivi vitendo vitakuwa as much kama tunavyoviona sasa hivi. Kwa hiyo kama serikali ingeweza kuinvest kwenye education kuanzia mwanzo, hata kwenye curriculum ya shule, basi viwepo, ziwepo some subjects ambazo zina address, zinagusa hii matter, mambo yangekuwa tofauti kidogo so, kwa sababu hujue watu wanafanya hivi kwa ajili ya ignorance, hawajui kwamba ukimua mtu akachukua viungo na nini haisaidii chochote. Mauaji haya yanahusishwa sana na mambo ya kishirikina, na e, shirika la, la kutetea haki za watu wenye ulemavu wa ngozi, hili shirika la Under the Same Sun limeomba serikali kwamba iweze kufuta vibali e, na shughuli zote za waganga wa jadi. Unaona, you know? kwamba hiyo labda inaweza kusaidia kidogo, kwa sababu wao ndio wanadaiwa kuwa chanzo cha kuwawa kwa maalbino. Unadhani kwamba hiyo labda inaweza kusuluhisha angalau kidogo? Tukiweza kuwapunguza waganga ambao wanatumia imani za kichawi, yes, itasaidia. Sisemi kwamba imani za kichawi zinafanya kazi, mimi mwenyewe siamini hayo mambo, lakini kuna waganga ambao wanaamini kwamba imani za kichawi zinaweza zikamtajirisha mtu, zinaweza zikamfanya mtu sijui akapendwa zaidi na nini. Tukiweza kulocate hao, tukawapunguza Yesi, itasaidia kwa sababu mtu atafanya hivyo, atamua atamuua albino afu atapeleka nywele au viungo kwa nani kama huyu mganga hayupo?