Shirika la msaada kwa watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi la Amenity non-profit charity organization limetaja kuwa kutokana na uzembe wa wazazi na walezi, watoto wengi hususan wasichana wanafanyiwa ukatili wa kingono wilayani Kasulu. Akiongea na DW mjini Kasulu, mkurugenzi wa shirika hilo Bwana Obadia Benguye ametaja kuwa lipo kundi kubwa la watoto wanaoishi mtaani mjini Kasulu na kwamba baadhi yao wanashinikizwa kufanya vitendo vya ngono katika umri mdogo. Mpaka sasa hivi, uh, kwa wilaya nzima ya Kasulu tumeshatambua watoto mia tatu na tano kwa jinsi tulivyoona sisi kutokana na mradi wetu wa watoto mtaani. Uh, jambo la kwanza ni malezi tu mabaya kutoka kwa wazazi na walezi, kwa maana kwamba wazazi wengi, uh, tumekuwa na tabia ya kukwepa majukumu. Familia nyingi zina kipato duni, lakini jambo la tatu aa, ni matendo ya ukatili dhidi ya watoto ambayo yanafanywa nyumbani, aa, lakini pia kule shuleni katika shule ambazo zipo zinaendesha elimu kwa mfumo rasmi. Bwana Bengui amebainisha kuwa ili kuwasaidia watoto hao, shirika lake limepata ufadhili kutoka kwa shirika la Collective Calling la Uhispania na wanatarajia kujenga kituo maalum cha mafunzo kwa watoto hao waliobainika kuishi maisha hatari. Tuliona sasa ni vyema tuanzishe kituo, kituo ambacho uh, hakitakuwa kama kituo cha malezi ya watoto bali itakuwa ni kituo uh, cha mafunzo ya watoto. DW imefanikiwa kukutana na watoto wawili wanaoishi katika mitaa ya Kasulu mjini, ambapo mmoja wao mwenye umri wa miaka kumi na mitano na ambaye jina lake linahifadhiwa tayari ana ujauzito akiwa hajui nani aliyempa mimba hiyo. Nilipobeba mimba, mama mdogo akawa ameniambia hivi anihitaji pale nitoke. Baba naye akawa amekazana kwamba nitoke pale, ila kuna mwanaume mmoja ambaye alikuwa nakaa pale kasadikika, ati kwamba ni, ni mme wangu. Baba akawa amenifukuza, nimekaa kwa mda huko na huyo huyo mwanaume amenikalisha pale kwa bibi yake Tumekaa ndo nimerudi kwa sasa hivi. Vitendo vya ulevi wa kupindukia na migogoro katika familia ni moja ya sababu zinazowaondoa nyumbani watoto wengi ambao hukimbilia mjini kutafuta kazi za majumbani ambako kunatajwa pia kutokuwa salama kwao. walikuwa kitu kuta tumelala, wanatufata, wanaambia vibiraiti, kwa itukuwa bakatatulio leo, leo ni simba. Tukawa tunaenda kila siku tunamwambia, Obadia, Obadia nawatafuta wapo, anawapiga fimbo afu ndo anaambia hivi, msifanye kitu chochote, hawa ni watoto wenzenu. Rebeka Roki ni mwanaharakati msomi mwenye shahada ya sheria binafsi amejitolea kuwasaidia watoto hao akiwemo binti huyo aliyepewa ujauzito. Kwa undani zaidi, nimekuwa nikichukua hatua za kuwatafutia vituo kama vituo maalum vya kukaa kama kuwapeleka tusheni ili wawe bize zaidi zaidi ya kukaa mtaani hivyo, kwa sababu mtaani hapo ndo mazingira ya hatari zaidi, na kwa sababu wengi, changamoto kubwa ni wanakosa malezi. Idara ya ustawi wa jamii wilayani Kasulu inathibitisha kuwepo kwa wimbi kubwa la watoto kukimbia kaya zao na kwenda kuishi mjini ambako hutegemea kuomba omba ili kupata mahitaji na kwamba wengi wao wanatumbukia katika vitendo vya ngono na ulevi. Prosper Kuigize, Dochi Vele, Kigoma.