mgombea huyo aliyekuwa ameambatana mgombea mwenza pamoja na viongozi wengine wanaounda umoja ukawa amesisitiza kwamba yeye ndiye aliyeshinda katika uchaguzi huo amesema kwamba kwa mujibu wa takwimu zilizokusanywa na chama chake kutoka katika vituo vyote vya kupiga kura zinaonyesha kwamba yeye amejipatia kura milioni kumi laki mbili sitini na nane elfu mia saba tisini na tano ikiwa ni sawa mba, na asilimia sitini na mbili kwa maana hiyo amesema kwamba hatambui matokeo yaliyotolewa na tume ya taifa ya uchaguzi na kwamba tayari amewasilisha malalamiki yake kwa tume hiyo kupinga kile alichokita ubakaji wa demokrasia. Tumeainishwa kwenye malalamiko yetu utakurudhishwa kwetu na mwenendo wa, wa matukio mbalimbali, hususan utangazaji wa matokeo batili yasiyoakisi matokeo halisi yaliyopatikana kwenye vituo vya kupigia kura kama ifuatavyo: kwanza, upunguzaji wa kura zangu; pili, kuongeza kura kwa mgombea wa sisi; tatu, tunaendelea kukataa dhuluma dhidi ya matakwa ya wananchi na jaribio la kutaka kubaka kwa demokrasia, kunaonekana wazi kutokana na mwenendo wa tume kuendelea kutangaza matokeo ya kura siyo ya kweli kwa kupoka ushindi wetu. Nimejiridhisha kwamba nimepata kura milioni kumi, laki mbili, elfu themanini na nne, mia saba tisini na tano sawa na asilimia sitini na mbili, baada ya kukamilisha kazi ya kukusanya fomu za matokeo nchi nzima. Kwa hali hii ninaitaka Tume ya Taifa ya Uchaguzi initangaze mara moja kwamba mimi Edward Lawasa Ngoe Lawasa ndio mshindi. Mwanasiasa huyo hakuishia hapo tu bali alikwenda mbali zaidi akisema kwamba hayuko tayari kuona haki ya mwananchi kipokwa hivyo ataendelea kushirikiana na wananchi hao kuhakikisha kwamba haki hiyo inapatikana. Endelea kuwashukuru wananchi kwa imani yenu kwangu na kwa kunichagua mimi, pamoja na viongozi wenzangu. Tunaamini kuwa kuchezea demokrasia ni kuvunja amani, lakini sote tunatambua, ninyi wa Tanzania ndio mnaoporwa haki yenu ya kupata mabadiliko na viongozi mnao kupata mabadiliko na viongozi mnaohitaji. Nitaendelea kwa kuwa pamoja na Watanzania wote kudai haki yenu kwa nguvu zangu zote, nikishirikiana na viongozi wenzangu. Kandoni mwahayo pia alijadilia kile alichokiita matumizi ya nguvu za dola dhidi ya wananchi wanaopigania mabadiliko ya kweli. Tanzania kwa miaka mingi imefahamika kama kisiwa cha amani katika Afrika. Tunashangaa leo utawala wa Kikwete kuona vyombo vya ulinzi na usalama vikitanda kila mahali, wakiwa na silaha za kivita mitaani, kana kwamba uchaguzi ni vita. Ni kuwatisha wananchi ili wakubali kunyang'anywa haki yao. Wakati huo huo, jumuia ya kimataifa imeendelea kutoa mwito kuhusiana na kufutwa kwa uchaguzi wa Zanzibar. Taarifa iliyotolewa leo na ubalozi wa Uingereza nchini imelani hatua hiyo na kutaka mamlaka zinazohusika kutengua uamuzi huo. Taarifa kama hiyo pia ilitolewa na ubalozi wa Marekani, ikitaka kuendelea kufanyika kwa uchaguzi. Ama kundi la uangalizi wa kimataifa limesema kwamba kufutwa kwa uchaguzi huo kunaweza kuwa pigo kubwa kwa demokrasia ya Zanzibar na ikataka mamlaka husika kutafakari upya juu ya uamuzi huo. Mimi ni George Njogopa, Dochi Vele, Dar es Salaam.