Sisi kama makundi ya kiraia tunafikiri ya kwamba kusikilizana kwa haya kwa hawa wanamgambo wanaomiliki silaha eh, kwa njia isiyokuwa ya kiserikali ni jambo muhimu kabisa kabisa, kwa maana eh, kwa siku zimepita, eh, Wahutu na Wahunde wamekuwa wenye kupigana wenye kupambana, hata karibu vijiji makumi mawili na vingine vililunguzwa. Wamama waliokuwa wakitoka kwenye makempi ya utimbizi kwenda kutafuta chakula waliuawa wa mashambani hata watoto waliuawa kabisa kabisa, na ilikuwa jambo lisilokuwa nzuri. Je, yes, silaha ambazo wamekuwa nazo unafikiri watazikabidhi kwa serikali hizi silaha? Mpaka hivi makubaliano waliyoyafanya sio ya kutia silaha zao chini, bali wanaendelea kuwa wenye kumiliki silaha zao, na wanafikiri ya kwamba watashirikiana wahunde na Wahutu, watakuwa kama jeshi moja kwa, ku, uh, kwa kupambana na hawa majeshi ya M23 kwa maana hawa wametambua wame ya kwamba vita vinavyopigwa na hawa wa M23 sio vita vya kikongomani, wanataka kupambana na kundi la M23, lakini M23 mpaka sasa limeonekana kuwa na nguvu katika mji wa Goma, hadi kufikia kuwatimua wanajeshi wa serikali na kuuteka kabisa mji wa Goma. Je, kuungana kwa haya makundi matatu huoni kwamba sasa umwagikaji damu utakuwa mkubwa? Uh, mafikiri yao ya kusema wao wanangojea adui anayekuja ndio hiyo Sisi kama shirika la raia tunapinga na tunakataa, kwa maana ikiwa wanapenda kabisa, wakasaidie jamii zao, wakaja wakasaidie nchi, ni lazima washushe silaha ama waingie kwenye jeshi la serikali. Kwa hii watasaidia nchi, watasaidia uh. Lakini ikiwa watakuwa wenye kumiliki silaha kiharamu, wao pia watakuwa, uh, wenye kuitwa kama makundi ya mabeberu ya maramia uh, sawa sawa na M23 sawasawa na makundi mengine. Je, unafikiri kwamba huu utakuwa ni mwanzo wa kumalizika kwa mapambano ya mara kwa mara katika eneo hilo la mashariki? Bado haiwezi hai kuwa, bado ndiyo chanzo ya kumalizika kwa mapambano kiwa Rwanda hajaacha hii mpango wake ya kukuja kuvamia nchi ya Kongo. Makundi yataendelea kujengwa kwa kusema, na sisi tujisaidie hivi na ile na hii. Inatokana pia na uh, mambo fulani fulani katika uongozi wa jeshi la Kongo.