Eh, kwa kweli mimi nimeshangazwa kwa kiwango cha mwitikio kwa ridhaa yao, na kwa kiwango cha cha, cha kustaajabisha kushiriki katika katika usafi. Mimi nimeangalia katika maeneo ninakoishi, lakini hata hapa chuo kikuu cha Dar es Salaam, wote walishirikiana kwa kweli kufanya usafi. Ni tukio ambalo ni la kihistoria. Kwa hiyo kama tumeweza kama taifa kupokea uamuzi eh, mzuri wa rais wetu, nadhani tumeanza vizuri. Tunaona kwamba suala la kufanyika kwa usafi, vinahitajika vifaa pamoja na zana mbalimbali mbali, katika kutekeleza huo usafi. Sijui katika upande huo nchi imejiandaa vipi, ikizingatiwa kwamba ili kuepusha wale wanaofanya usafi pia wasije wakaambukizwa magonjwa mbalimbali. Sina shaka vifaa vitapatikana, kwa sababu hata leo kuna watu wametoka, wame na mifagio yao, wametoka na vifaa vyao ya kufanyia usafi bila hata kutumia fedha za, za serikali au za taasisi. Nadhani kwa tathmini, hatuwezi tukasema kwamba siku moja inaweza ikamaliza tatizo la usafi wa mazingira katika maeneo yetu ya nchi nzima. Kwa hiyo hatua sasa, ya aina gani ya vifaa tutakavyovitumia, rasilimali gani zitakazohitajika, hiyo ni hatua nyingine. Mara nyingi kiongozi anakuwa anatoa maelekezo suala fulani ama jambo fulani liweze kutekelezwa, lakini tunaona katika mazingira ya leo viongozi wote wa juu kuanzia rais, makamu wake, pamoja na waziri mkuu, hata rais mstaafu wamekuwa mstari wa mbele kuungana na raia katika kufanya usafi. Suala so hili wewe unalizungumzia vipi? Rais Magufuli ameanza vizuri, hakuna mjadala katika hilo. Ni rais ambaye amepata kura chache za kwenye uchaguzi kuliko rais yoyote ambaye amewahi kuiongoza Tanzania, lakini ukiingia vijiweni na mitaani ni rais anayekubalika kwa zaidi ya asilimia themanini. Ni jambo la kustaajabisha mtu aliyepata kura chache kuweza kukubalika kwa muda mfupi usiozidi mwezi mmoja, na watu kuanza kufuatilia maamuzi yake maelekezo yake na kutekeleza ma maelekezo yake, na namna ya kukifanya kiwango hicho hakishuki ni kutimiza majukumu ya uongozi kwa uwazi, kwa uadilifu na kwa uzalendo. Kwa mtazamo wako, unadhani hili zoezi litakuwa endelevu ama wananchi watakuwa wameishia hapa kwa leo wakisubiri tena kuja kusukumwa na viongozi kuyaweka mazingira yao safi? Tatizo letu tulilonalo ni uwezo wetu wa kuamua mambo na kuyaheshimu mambo hayo tuliyoamua kwa kwa manufaa yetu. E, uamuzi wa kufanya usafi katika siku ya kusherekea uhuru na tukaupokea kwa kwa dhati. Hatua ya pili sasa ni wale wenye dhamana kujipanga na kutafuta njia kufanya wazo hili kuwa endelevu. Kwa hiyo uendelevu wa, wa swala hili unategemea na wale wanaoitwa na wanaojitambua kuwa viongozi katika ngazi zote.