Chama cha Jubilii kinashikilia kuwa ni haki yake kulalamikia idara ya mahakama ambayo inaiona kuegemea upande mmoja. Katika mtandao wake wa Twitter, chama tawala kimeeleza kuwa baadhi ya maafisa wa idara ya mahakama wako tayari kuwatetea wanasiasa upinzani upinzani tofauti na wale wa Jubilii. Jubilii inaendelea kulalamika kuwa wakati kiongozi wa upinzani wa NASA Raila Odinga alipojiapisha jaji mkuu David Maraga hakusema chochote. Kimya chake kilichukuliwa vibaya. Saa chache zilizopita, katibu mkuu wa chama cha Jubilii, Rafael Tuju mwandikia jaji mkuu waraka maalum wa kulalamikia utendaji wao. Ndindi Nyoro ni mbunge wa Kiharu na anaunga mkono harakati za kuifanyia mageuzi idara ya mahakama. Tunachokisema ni kuwa tunahitaji kufanyia mageuzi idara ya mahakama na hatufanyi hilo kumwadhibu mtu yeyote, tunafanya hayo kwani iko haja ya kuwa na idara ya mahakama inayoaminika na kutimiza wajibu wake bila kuegemea upande wowote. Kwa upande wao wanasiasa wa upinzani wa NASA wanaendelea kuituhumu serikali kwa kuilemaza idara ya mahakama. Kwa mtazamo wao, mageuzi katika idara hiyo yanaashiria azma ya kutaka kuwafunga mikono. Wakiongozwa na mwakilishi wa upande wa upinzani bungeni John Mbadi, wabunge wa upinzani wanashinikiza hali hiyo ikomeshwe, kwani idara ya mahakama inajitahidi kuulinda uhuru wake. Kwa upande wake, tume ya huduma za mahakama inashikilia kuwa itaendelea kuulinda uhuru wake. Yote hayo yakiendelea, mawaziri tisa wapya wameapishwa rasmi hii leo katika ikulu ya Nairobi, mbele ya rais Uhuru Kenyatta. Mawaziri hao walipata ridhaa ya bunge wiki hii katika shughuli ambayo wanasiasa wa upinzani waliisusia kwa madai kuwa hawakushirikishwa katika uteuzi. Ili kuonyesha kuwa na mamlaka kamili, Rais Uhuru Kenyatta ameikataa orodha ya maafisa wa polisi wa ngazi ya juu waliopendekezwa kuhamishwa hadi idara ya utumishi wa umma, hatua ambayo imelazimu tume ya idara ya polisi na inspekta mkuu wa polisi kufanya mageuzi kwa kuteua maafisa ambao wana hudumu tayari. Orodha hiyo ilikuwa na majina ya makamanda wasiopungua wa saba. Hakuna aliyeteuliwa kwenye orodha ya inspekta mkuu wa polisi katika mabadiliko yaliyofanyika jana. Kutoka Nairobi, mimi ni Thelma Mwazaya, DW.