Nafikiria kwamba watu wenzetu au jamii inayotuzunguka naichukulia kama vile haina mapenzi na sisi, watu wenye ulemavu wa ngozi ya jinizi, kwa sababu kama tunaishi pamoja kama watu wote wa damu moja, nchi moja, kwa nini tena wenzetu wanafanya mambo ya wa kutugeuka? Baadhi ya watu wenye roho mbaya wanakuwa wabaya tena kwetu. Nikisikia kwamba labda jinizi kawawa Geita, sehemu mbalimbali kule, mimi mao wangu ujisikii vizuri, pia sio kujisikia vizuri tu, hofu nzima inakuwa juu yangu kwao, hata wakati mwingine wa kulala au kuamka, na hisi kama vitu au image fulani picha zinakuwa kama zinajuudia kichwani, jinsi ya swala nzima za mawaji ya binizi. Unajisikia upo salama hapo ulipo, kwa sababu sasa hivi upo katika shirika ambalo linawaelimisha na kuwalinda watu walio na ulemavu wa ngozi. Unajisikia upo salama kwa sasa? Sijajisikia vizuri bado, kwa sababu wanasema sawa hivyo vitengo mbalimbali vipo mba, vya kuwa vinatetea haki za binadamu zifanyike, lakini mi kwa upande wangu au na kwa upande wenzangu, haki bado ijaonekana, kwa sababu kama tutazidi kuwawa kama hivi sasa hivi, ina maana haki bado ijatendeka. Na kwa nini inapofikia wakati wa maswala ya uchaguzi mawaji haya ndio yanazidi kushamili. Je, sisi ni nini? Sisi ni chanzo cha kuleta maendeleo ya ushindi katika nchi viongozi, au sisi ni nini katika jamii hii? Nimeshindwa kuelewa ku, aswali, nimebaki najiuliza mi siku hadi wa siku. Uchaguzi karibia, basi mawaji yanaanza. Uchaguzi karibia, mawaji yanaanza, anakazana sana. Sisi ni nini? Mambo ambayo mnayapitia kwa kweli, Hasani Hamisi, ni, ni makubwa mno, na yanahurumisha ya ya yanatia uchungu. Ni, ni kitu kipi ambacho ungelipenda serikali itilie mkazo, jamii itilie mkazo ili kuwalinda watoto uh, walio katika hali kama yako? Mi nachoomba serikali pamoja jamii, inayotuzunguka watu na binadamu, ni kwamba kiongozi wa Tanzania awe rais, awe mbunge, awe kiongozi wa ngazi ya chini, wote wahakikishe wamekaa wamefanya mambo katika jamii, mambo ya kiulinzi, kuimarisha ulinzi ulinzi huo, usalama wa polisi, usalama wa raia, kila kitu tu waweze kuimarisha pande zote, kwa sababu na waweze kufuatilia takwimu za waganga wa kienyeji, maana maswala haya yanatoka kwa waganga wa vienyeji hao. Unapoenda kule unaomba maswala yako, ada upita ada kwenye uchaguzi nini, unatabiriwa kafate kiungo, lakini ule ni udanganyifu, si kiu ukweli. Kiungo cha mtu hakiwezi kuwa manufaa hata siku moja, hata siku moja. Ile sio mali. Makanisa ndio kila kitu, misikiti ndio kila kitu, sehemu ya kuabudu na kumwomba Mwenyezi Mungu atakujalia. Maswala ya kuhusu waganga chenyeji, hizo ni mila potofu. Tunakaribisha mila potofu katika nchi ambazo susitaki serikali. Kama yamini uchawi na kweli aamini uchawi, basi waganga chenyeji wakamatwe waweze kufungiwa au kunyongwa kabisa. Sheria ya kunyongwa irudishwe ili watu waweze kukoma.