Uh, tumengojea huko Ubejiji, Brussels ambao Bwana Chisekedi ameaga dunia, tujue namna gani mwili wake utamalizisha kuoneshwa kwa Wakongomani sababu wataanza kuonesha mwili wake huko utaangia leo uh, mpaka siku tatu ijayo ama siku nne, hatujakuwa kabisa na habari ah, kamili na ndio tunangojea tujue wakati itamalizishwa huko, tujue namna gani mwili wake utakuwa huku utafika huku Kinshasa, na disi sisi vile vile tupange namna gani maziko yake itafanyika. Na baada ya kifo hiki cha mzee Chisekedi, unaelezeaje hatima ya chama chenu sasa? watu wasikuwe hata na wasiwasi moja sababu chama chetu ni chama kinayo sasa miaka makumi tatu na nne ni kusema kama ni chama kimesimama kimeandikwa namna yote jisi vitu vinapashwa vifanyike kama uh, presidenti wetu anakufa na sisi tutafata vitu vile ambavyo vimepangwa katika mikataba yote bila shaka. Baada ya kifo hiki kumekuwa na pengo kubwa kwa wapinzani, unaamini mtaweza kuendelea na mchakato wa kufikia makubaliano ya mwisho na upande wa Rais Kabila juu ya kuwa na serikali ya mpito kabla ya uchaguzi? Tutaendelea na tumehitaji, kwa wafuasi wa kabila kama inafaa wafanye upesi, sababu sisi tunayo shuhudi kabisa ya tunayo tunasema kama uchaguzi inafaa ufanyike mwaka huu na hiyo serikali ya mpito ndiyo serikali itatubeba kwa uchaguzi. Na kama hiyo serikali inapata muda kwa hayo kutimiwa kutiwa, uh, tunayo shida kubwa sana kwa bisi, tusiwezi tena kutimiza hiyo ukomo. Ukomo wetu ni uchaguzi mwisho wa hii mwaka, sababu bwana Kabila inafaa amalizishe urais wake wa Kongo mwisho wa hii mwaka, na miaka tano ijayo hapashi tena kupigia kura. Ndio ukomo wetu huo, na inasemekana kwamba uh, rais Kabila bado anashikilia suala la kupeleka majina matano badala ya moja, ili afanye uteuzi wa waziri mkuu. Hili nyinyi mnalizungumzia vipi? Hiyo siyo mambo, tumetia sahini siku makumi tatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita. Hiyo ni kusema kama bwana Kabila anatafuta sasa kuangamiza watu, kuangamiza wakongomani na kutuangamiza, si sababu hatukutia saini wetu kwa mambo hiyo, hapana. Saini ambayo tumetia katika mkataba inasema kama bwana Chisekedi atapana rais wa kwanza, ni kusema kama yeye akaisha kupana jina moja, huyu mtu anapaswa kuwa rais bila shida, bila hata kuuliza tena kitu chochote. Kwa ujumla, unazungumzia vipi nafasi ya upinzani kwa sasa? Uh, yanatajwa majina kama Vital Kamere na Moise Katumbi. Uh, kweli kuna uwezekano wa kusimamisha mgombea mmoja? UDPS tunayo msimamo wetu, sio msimamo wa Katundi, sio msimamo wa Kamere, na UDPS itachagua mtu mmoja kati ya wafuasi wa Chisekedi ambaye atapigia kura ya rais wa Kongo, pamoja na vipingamizi ambavyo vinaonekana wazi. Una imani kwamba uchaguzi unaweza kufanyika mwaka huu? Sisi tuna ukomo huo wa kufanya uchaguzi mwaka huu, sababu kama uchaguzi haufanyiki mwaka huu, bwana Kabila atarudia tena, uh, katika mamlaka, na hiyo sisi hatupendi tena hiyo hapana.