Kwanza ni kuwa taifa la Ufaransa lilihusika kwa vita dhidi e, ya uh, viongozi e, wengine wa, wa dunia kama vile marehemu Kadafi e, na utajua kwamba jeshi e, za kivita za Ufaransa hasa zilihusika sana, katika pamoja na zile za NETO katika ku, ku, kurusha makombora yale ambayo yaliweza mwishowe kumuondoa mamlakani. Sasa e, wengi wa wale ambao wanakubaliana na watu kama Gadafi wanaona wana, wana, kwamba ni kama e, Ufaransa walihusika kumwondoa kiongozi wa Kiislamu. Kwa hivyo wengi wana- wanasaidia vikundi hivi vya kigaidi kupanisha watu kama hao. La pili ambalo ni muhimu zaidi ni kwamba Ufaransa imekuwa na ile ile tunaita kwa kimombo open door policy ya immigration, ambapo hawajakuwa sana wakipilia maanani hali hii ya watu gani ambao wana wanatembea nchi ile hasa immigrants na wanatoka mataifa yapi? Sasa e, immigrants wameamia pale na hapana njia ya kuakaunti vitendo vipi wanavyovifanya na au immigrants, sasa wengi sasa ndio hao wanatumika katika vitendo hivi vya vita kama hivi. Kundi la dola la like Kiislamu linalojiita IS limekiri kuhusika na mashambulizi ya Paris jana usiku, likisema kwamba hatua hii inalipiza kisasi kuhusika kwa Ufaransa katika kushambulia mipaka yake. Je, mbinu hizi za kuweza kushambulia mji kama Paris kwa kufanya mashambulizi yaliyoratibiwa zinaonyesha kwamba kitisho ni kikubwa zaidi na kinaweza kusambaa kote e, ulimwenguni, sio tu katika mataifa ya Ulaya. Kabisa, ndugu yangu, utaona sasa. Urusi naye utajua, majuzi wamepeleka majeshi yao Siria, wameanza kuvamia. Hao, ndege mmoja imedunguliwa kule hewani Misri na panazo tetezi kubwa kwamba ni ISIS. Hata kuna mahali ya ISIS wamekiri wao walidungua ndege hiyo. Kwa hivyo, yes, tisho hili baba lipo dunia nzima na litaenea mataifa yote, Marekani, Afrika. Nafikiri jinsi ambavyo tunatekeleza demokrasia kama taifa yetu, uhuru, uhuru wa uhuru wa mtu kibinafsi, serikali eh, ama ujasusi unafaa kujua nini eh, juu yako wewe mpaka wapi? Mpaka mambo haya tuyanze kuyabadilisha. Tusipofanya hivyo, baba mataifa yetu tutazidi tuta kushambuliwa. Na, kwa, kwa sababu eh, mashambulizi yametokea jana usiku, wakati ambapo tena Ijumaa, wakati ambapo mji ulikuwa na shughuli nyingi, maeneo ya burudani, mikahawa, kulikuwa na mchuano wa kirafiki wa kimataifa kati ya Ufaransa na Ujerumani na uh, baada ya shambulizi la Charli Hebdo, mtu angesema kwamba Ufaransa ingestahili kuchukua tahadhari kubwa na kuimarisha mbinu za ujasusi na taarifa za kijasusi na ulinzi, kuhakikisha kwamba hao waliopita magaidi, maana walipita katika vituo ambavyo vinaweza kukagua na kuangalia kama wana silaha zozote au mabomu ya kweli kabisa. Ina, inakaa kwamba baada ya shambulizi la Charli Hebdo e, wenzetu hawa hawakutilia maanani sana. E, ugaidi huu ni kama jinsi Kenya ambavyo baada ya kushambuliwa Westgate hatukutilia maanani e, mambo haya, na unapata sasa, mwaka huu Aprili, tulishambuliwa watoto wengi zaidi ya mia e, moja arobaini na saba wakauliwa kule kwenye chuo kikuu Garisa. Sasa hiyo inaashiria kwamba taifa la Ufaransa halikutilia maanani e, mambo haya, na ningependa waangalie mataifa mengine kama Marekani, Israeli, Ujerumani, jinsi ambavyo wao hufanya wakati mashambulizi kama haya yametendeka. Wanachukua hiyo ikiwa nafasi kubwa sana ya kuimarisha usalama wao, saa zingine kupitisha sheria ambazo zinahitajika kuimarisha vita dhidi ya ugaidi, tofauti na yalivyokuwa mashambulizi kama ya Mumbai na Madrid na hata lile la Sharli Abdo mjini Paris yaliyofanyika aidha asubuhi au mchana. Haya yamefanyika jana usiku na katika maeneo tofauti ya mji huu. Sasa ndio tuseme mbinu za magaidi zimechukua mkondo mwingine tofauti. Mashambulizi hayo ya usiku huenda yakatendeka sana, maanake wanajua stima zitazimwa, hapata kuwa na mtu atakayewaona, watapiga tu risasi kwenye mahali watu wako na kuwaua. Kwa hivyo, kuanza kushambulia usiku labda ni mbinu mpya ambayo magaidi wataanza kwa sasa.