Deutsche Welle Idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi ni Alhamisi ya tarehe 14 mwezi wa Disemba. Asubuhi njema popote pale unapoisikiliza idhaa ya Kiswahili ya DW kutoka hapa Bon, Ujerumani. Imetimia saa 12 kamili Afrika Mashariki, sawa na saa 11 kamili Afrika ya Kati. Karibu, mimi naitwa Amina Abubakar. Deutsche Welle, habari za ulimwengu na kwanza ni muhtasari wake, msomaji Zainab Aziz. Viongozi wa nchi za Kiislamu wapitisha azimio la kuitambua Jerusalem kuwa mji mkuu wa dola la Palestina. Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May apata pigo jingine bungeni. Na rais wa Ujerumani asifu mabadiliko ya uongozi yaliyofanyika kwa amani nchini Gambia. Habari kamili. Istanbul: viongozi wa nchi za Kiislamu wameitangaza Jerusalem kuwa mji mkuu wa dola la Palestina katika azimio walilolipitisha baada ya mkutano wao mjini Istanbul, Uturuki. Wajumbe kutoka nchi 57 wanachama wa shirika la ushirikiano wa nchi za Kiislamu, OIC, wametoa mwito kwa nchi zote wa kulitambua dola la Palestina. Mkutano wa kilele wa dharura wa nchi hizo za Kiislamu ulioitishwa na rais wa Uturuki, Recep Tayyip Erdogan, ulifanyika ili kujibu uamuzi wa rais wa Marekani Donald Trump wa kuitambua Jerusalem kuwa mji mkuu wa Israel. Viongozi hao wa nchi za Kiislamu wameulani uamuzi huo wa Trump na kusema kuwa ni batili. London katika pigo jingine kwa Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May, wabunge wa nchi hiyo wamepiga kura ya kulipa bunge mamlaka ya kuamua juu ya hatima ya makubaliano yatakayofikiwa kuhusu Uingereza kujiondoa kwenye Umoja wa Ulaya, Brexit. Bunge la Uingereza limepitisha uamuzi huo baada ya bunge la Ulaya kutahadharisha juu ya hatua za Uingereza za kurudi nyuma katika mchakato wa Brexit. Wabunge 309 waliunga mkono mabadiliko ili kulipa bunge mamlaka ya kuamua juu ya Brexit, na wabunge 305 waliyapinga mabadiliko hayo. Baadhi ya wabunge wa chama cha kihafidhina cha waziri mkuu wa Uingereza Theresa May walimgeuka kiongozi wao. Banjul. Rais wa Ujerumani Frank Walter Steinmeier anayeendelea na ziara yake barani Afrika amesifu mabadiliko ya uongozi yaliyofanyika kwa amani nchini Gambia mapema mwaka huu. Utawala wa miaka 22 wa Yahya Jammeh ulimalizika baada ya kufanyika uchaguzi kwa njia ya kidemokrasia ambapo rais mpya Adama Barrow alichaguliwa. Akihutubia kwenye dhifa ya kitaifa mjini Banjul, Steinmeier alisema kwamba Ujerumani itaisaidia Gambia kuendeleza sekta za usalama, utamaduni na katika kutenga nafasi za ajira, na ameeleza kwamba fursa za ajira katika nchi hiyo zitawashawishi vijana kubakia nyumbani badala ya kutumia njia haramu za kuhamia Ulaya. Shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia masuala ya uhamiaji limekadiria kwamba wahamiaji zaidi ya laki moja na nusu wameingia barani Ulaya katika mwaka huu. Unaendelea kuisikiliza taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn, Berlin. Vyama ndugu vya Mandugu, Christian Democratic Union CDU na Christian Social Union CSU vimesema viko tayari kufanya mazungumzo ya kuangalia uwezekano wa kuunda serikali baada ya kukutana hapo jana na wajumbe wa chama cha Social Democratic SPD mjini Berlin. Hata hivyo, viongozi wa chama cha SPD wanatarajiwa kuamua leo iwapo watashiriki katika mazungumzo hayo. Hapo jana wajumbe wa vyama hivyo vitatu walifanya mazungumzo yao katika hali ya uwazi na ya kuaminiana kwa muda wa saa mbili, wakati ambapo sauti zinazidi kupazwa katika vyama ndugu vya CDU na CSU kutaka serikali imara iundwe haraka lakini wazo la kushiriki kwa mara nyingine katika kuunda serikali ya mseto linaleta utatanishi kwa wajumbe wa SPD. Buenos Aires. mkutano wa shirika la biashara duniani WTO, ambao tangu mwanzoni ulikuwa unakosolewa na Marekani, umemalizika mjini Buenos Aires Argentina, bila kufikia mapatano thabiti. Mawaziri wa biashara kutoka nchi 164 wanachama wa WTO walijadili masuala ya biashara yaliyohusisha chakula, kilimo na ruzuku kwa ajili ya maendeleo na uvuvi. Akiufunga mkutano huo, mkurugenzi mkuu wa shirika hilo la biashara duniani Roberto Azevedo alisikitika kwamba wajumbe hawakuweza kufikia makubaliano. Kamishna wa biashara wa Umoja wa Ulaya Cecilia Malmstrom amelalamika kwamba safari hii haikuwezekana kukubaliana hata juu ya kukomesha ruzuku zinazotolewa kwa ajili ya uvuvi haramu. Kamishna huyo amesema kutokana na msimamo hasi wa mataifa makubwa haikuwezekana kufikia mapatano. Johannesburg, mahakama kuu nchini Afrika Kusini imeamuru Rais Jacob Zuma aanzishe uchunguzi katika kipindi cha siku thelathini juu ya madai ya rushwa dhidi ya serikali yake. Mahakama imetoa agizo hilo baada ya uchunguzi kufichua uhalifu wa kiwango cha juu na ufisadi, kutokana na uhusiano wa rais Zuma na familia ya Gupta, wafanya biashara matajiri wakubwa, ambao wanatuhumiwa kupata kandarasi nono za serikali na kuwa na ushawishi mkubwa katika maamuzi ya serikali. Hata hivyo madai hayo yamekanushwa na rais Zuma pamoja na familia ya akina Gupta. Zuma amekuwa anashinikizwa ajiuzulu kutokana na madai hayo. Na sasa michezo katika ligi kuu ya Ujerumani, Bundesliga, timu ya Bayern Munich iliibwaga timu ya FC Cologne bao moja kwa bila. Bao hilo lilifungwa na mshambuliaji wake Robert Lewandowski. Kutokana na ushindi huo Bayern sasa inaongoza kwa pointi tisa ikifuatiwa na timu ya Shalke ambayo jana iliilaza timu ya Augsburg kwa mabao matatu kwa mawili. Kwa kumaliza taarifa ya habari, huu hapa ni muktasari wake. Viongozi wa nchi za Kiislamu wapitisha azimio la kuitambua Jerusalem kuwa mji mkuu wa dola la Palestina. Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May apata pigo jingine bungeni, na rais wa Ujerumani asifu mabadiliko ya uongozi yaliyofanyika kwa amani nchini Ghana. Mwisho wa taarifa ya habari kutoka DW Bonn.