tunaloliona sasa ni kwamba watu wanajistahili na wengine, kwa sababu ya hali yao ya kifedha, wanajaribu kutafuta mahala ambapo kuna kivuli ili waweze kupata neema ya fedha. Lakini kisiasa, ninafikiri bado mambo yako mbali, na tarehe itakapokuwa imetangazwa ya ni wakati gani watu wafanye uhuru, utakuta kwamba watu wengi watarudi tena mahala ambapo wamepahama, wataanza kukimbilia huko. Tungependa siasa iko mae, tungependa kuona watu wakiwa na misimamo msimamo thabiti. Eh, Profesa, labda ni wanasiasa gani ambao una taarifa nao ambao wameama kutoka katika upinzani na kuelekea katika muungano wa Jubilei hivi sasa? Yes. Taja majina, lakini kwa sasa hivi si watu wanajulikana. Juzi kulikuwa na kuhama kwa katibu mkuu wa ODM na watu wengine, pia wanazidi kutikisa viberiti na kujaribu kuonyesha kwamba wana tamaa ya kuondoka mahala ambapo tayari walikuwa tunafikiri wamesimama imara, na hii ni hali ambayo itakuwa na mtafaruku kwa muda mrefu mpaka wakati tarehe ya uchaguzi itakapokuwa imesimama imara na itakapofika wakati huo Nafikiri watu wengi pia watarudi, wengine ambao wameasi vyama vyao watarudi kwa vyama vyao vya asili, kwa sababu lengo kuu ni kwamba je, nitapata wapi fedha na nitaweza kupata eh, kukubalika wapi ili niteuliwe kuwa mgombea? Na pesa hizi pengine wanazitafuta kutoka wapi hawa wanasiasa ambao wanaelekea kutokuwa labda na msimamo? Nafikiri fedha hizi zipo tu. Mimi ninashangaa vyama vingi, hasa Jubilii wamekuwa wakitumia fedha kujaribu kuhakikisha kwamba watu ambao wana matatizo ya kirasilimali na kiuchumi wanaambiwa kwamba uku tutakusaidia. Na nafikiri hilo ndilo tatizo kuu tulilonalo, kwa sababu hakuna sera ya siasa. Kwa hiyo tuseme kwamba pengine eh, Jubilii wanatumia fedha katika kuwa nguvu ya upinzani nchini Kenya na hivyo kusambaratisha upinzani kwa ujumla yanayoelekea ya ni hivyo kwa sababu kila mara tunapoona kwamba watu ambao wanahama ni mara moja tu wanaanza kujumuishwa katika shughuli za Jubilee, na imesema kwamba, kwamba kumetumika hela nyingi. Kwa hivyo tunahitaji kuifanyia utafiti hii na kudhihirisha kwamba kama ni ukweli ni fedha zinazotumika basi tutajua kwamba hawa ni wanasiasa ambao ni mabarakala tu ambao hawana misimamo kwa sababu, katika siasa tunahitaji watu wenye msimamo. Lakini pia inaarifiwa kwamba kulikuwa na makubaliano e, miongoni mwa wanasiasa katika muungano wa upinzani wa CORD, katika nafasi ya kugombea urais ambapo e, inaarifiwa kwamba safari hii pengine Raila Odinga angewapisha e, wanasiasa wengine, na inavyoonekana ni kwamba hali haitakuwa hivyo tena, na Odinga anaelekea kugombea. Labda ndio maana kunakuwa na mpasuko katika upinzani. Sidhani hilo ni la ukweli. Nafikiri bado hatujasikia mchujo wa kuchuja ni nani atakaye kuwa mshika bendera wa vyama. Kwa mfano, kodi hawajafanya hivyo. Katika demokrasia, kila mtu ambaye anajisikia kwamba ana uwezo wa kusimama kama rais atasimama.