Sheria hiyo tunaona kama ni sheria mbaya, sababu kama munayo mchezo, muko munafanya muna kandanda ama kitu kingine, hamuwezi kubadilisha sheria wakati mchezo umekwisha kuanza. Munapashwa kutii gisi mlisikilizana mbele, na mchezo ifike mpaka mwisho. Kama mabadiliko ya sheria itakuwa, ikuwe baadaye. Tuliona mwaka wa elfu mbili kumi na moja kabila alipashwa kupambana na chisekedi kwa uchaguzi wa presidenti bila akatosha sheria na wale wana memba wa bunge wake akabadilisha sheria ya uchaguzi wa presidenti, anatosha round mbili, anatia round moja, sababu alijua kama round mbili hawezi kufaulu, na vile vile round moja hakufaulu, akaiba sauti ya Chisekedi. Ni vile vile anataka kufanya hapa sasa. Yeye hatakuwa tena kandidate, lakini anapenda watu wake wajinyakulie viti vyote huko kule kubunge, ndio wanabadilisha sheria. Haiwezi kufanyika hivi, na sisi tunakataa hivi, ni wizi ndio unatafuta. Miongoni mwa masuala ambayo uh, mnayapinga ni pamoja na kuwekewa ukomo wa idadi ya vyama vinavyoweza kuingia bungeni. Hamuoni kama hii ni hatua nzuri ya kuwawezesha labda vyama vya upinzani kupata kile kiasi ambacho kinatakiwa kupatikana ili kuingia bungeni? Tunajua hivyo sisi, tunasema kama mchezo umekwisha kuanza, hapana kubadilisha sheria ya mchezo katikati ya mchezo sababu ile kitu sisi tukasema tu tujipendelee sisi wepeke peke sisi peke kwa gise wale wengine, chama ingine ipate tuigandamize. Kesho kesho itatugeukia sisi. Sio mwenendo mzuri hiyo. Na sisi tunayo masolution ingine kwa, kwe, kwa kuongoza ile shida bila kupita kwa ile njia ya kabila. Masolution ingine tuta pia kwa wanamemba wa wana, raia kiisha kiisha uchaguzi, hizo saini mlizozikusanya zina uzito gani wa kuweza kubatilisha sheria yenyewe? Ha, sisi tunajua kama itakuwa magumu kwa kubadilisha sheria hiyo, na Kabila aliwahi aliwahi kusaini hayo na kui, kui, wamekwisha kuitangaza. Tunajua kama yeye anawahi wepesi, lakini tunajua vile vile kama Kabila hapendi uchaguzi sababu anajua kama uchaguzi wa presidenti mpya utakuja ni uchaguzi ambayo itapana mamlaka na uh, CPI, International Court Penal kwa kutia mikono juu ya kabila sababu mambo amefanya katika Kongo ni mambo ya huruma sana, ni mambo kali sana. Na iwapo hatua hii itashindwa, nini, nini ambacho kitafuata baada ya hapo? Hatua hii haiwezi kushindwa sababu wakongomani wote wanajua sasa kama kabila ana mpango ya kugawanyisha Kongo, kabila ana mpango ya kukamata Kongo Wajirani wetu wagawanye, wagawanye vipande ya Kongo, na sisi hatuwezi kuitika hiyo, na tutasimamia hapo mpaka tunamaliza hiyo swala. Hatuwezi kusonga mbele kama ile swala hatuyaitengeneza.