DW Sura ya Ujerumani. Janga la virusi vya korona linaloendelea duniani hivi sasa limeiathiri pia sekta ya utalii. Vizingiti vilivyowekwa, mfano kufungwa kwa mipaka ya nchi mbalimbali, pamoja na kufutwa kwa safari za anga zimefanya watalii kutoweza kusafiri. Ni vitu vingi sana vimeathirika, hasa katika upande wa utalii, kwa sababu watu wanaofanya kazi mahotelini wameathirika wale viongozi wa safari ambao ni matua guides e, pia wameathirika na janga hili. Makala ya sura Ujerumani leo hii inajikita katika sekta ya utalii na kuangazia jinsi ilivyoathiriwa na janga la virusi vya korona. Kutoka Berlin, mimi ni Harrison Mwilima wa DW, karibu. Kipindi cha kiangazi kimeanza. Jua limekuwa kali na watu wameanza kuvaa nguo nyepesi nyepesi kuashiria hali ya joto iliyokithiri. Kipindi kama hiki hapa nchini Ujerumani ni muda wa likizo za kiangazi ambapo shule hufungwa na watu wengi huenda likizo za majira ya kiangazi ili kutalii maeneo mbalimbali. Lakini katika kipindi hiki cha janga la virusi vya korona, mipango hiyo kwa kiasi kikubwa imeenda mrama kutokana na vizuizi mbalimbali vilivyowekwa kuvidhibiti virusi hivyo kuenea. Kati ya shughuli zilizoathiriwa na mlipuko wa ugonjwa wa COVID-19 ni kampuni ndogo ya utalii inayomilikiwa na Daniel Hartmann kutoka Ujerumani na mke wake Neema Kasabu kutoka Tanzania. Kampuni hiyo ndogo yenye makazi yake mjini Berlin inayoitwa Tutasafiri hupeleka watalii nchini Tanzania. Lakini janga la virusi vya korona lilipoikumba dunia ilibidi wasitishe safari zao zote za mwaka huu kama elezavyo Daniel Hartmann. April and and weitere... Tulikuwa na makundi mbalimbali ya watalii kwa ajili ya kuwapeleka safari nchini Tanzania mwezi wa Aprili na Septemba. Ilipofika mwezi Machi wakati safari za anga zilipokuwa zikifutwa, ilibidi na sisi tuvunje safari za mwezi wa Aprili. Kwa upande wetu tumepata hasara kubwa sana za kiuchumi. Tulikuwa tuna matumaini kwamba mwaka huu tutakuza biashara yetu kwani tulifanya kazi kwa bidii kupanua shughuli zetu. Kwa sasa kazi zote hizo zilikuwa ni za bure. Mmoja wa watalii ambao walikuwa wanatarajia kwenda Tanzania na kampuni hiyo ndogo ya Tutasafiri alikuwa ni Petra kutoka Berlin. Yeye ilibidi asafiri na wenzake mwezi wa nne, lakini janga la korona likaharibu mipango yote kama aelezavyo. Mwaka huu tulitaka kwenda kutalii Tanzania kupitia kampuni ya Tutasafiri. Tulikuwa na furaha sana kwenda kuiona nchi hiyo pamoja na wanyamapori, lakini korona ilipokuja barani Ulaya, tulikuwa hatuna uhakika mambo yatakuwaje kuhusu safari yetu. Tuliendelea kuamini kwamba itakuwepo. Baadaye tulipata ujumbe kutoka kwa shirika la ndege la Uturuki kutueleza kwamba wamesitisha safari zao za Afrika na pia mtu hawezi tena kusafiri kwa kupitia nchini Uturuki. Katika kipindi hicho hicho pia tulipata ujumbe kutoka kampuni ya Tutasafiri wakituarifu kwamba imebidi wavunje safari kutokana na janga la korona die reise absagen mussten aus den corona grunden halt. Uvunjwaji wa safari za utalii unatarajiwa kuwa na athari mbaya kwa watu wanaoishi kwa kutegemea shughuli hiyo. Kwa kampuni ndogo kama ya Tutasafiri iliyokuwa inafanya kazi na watu mbalimbali nchini Tanzania, janga hili litasababisha baadhi yao kukosa kipato kutokana na usitishwaji wa safari hizo. Neema Kasabu kutoka Tanzania ni mwanzilishi mwenza wa kampuni hiyo ya Tutasafiri. watu wanaofanya kazi mahotelini wameathirika Ma wale viongozi wa safari ambao ni matua guides e, pia wameathirika na janga hili na hata wale wananchi wadogo wadogo wa, yani wananchi wanaofanya biashara zao ndogo ndogo katika maeneo ya vivutio vya utalii pia nao wameathirika, kwa sababu tunaona mahotelini watu walipoteza kazi, wasingeweza kufanya kazi bila watalii kuja. Pia tunaona matua guides pia walikuwa hawana wageni wa kuwapeleka na kuwaongoza katika safari, kwa sababu kama watalii hawaji, basi na wao hawana kazi ya kufanya. Na wale wananchi wa kawaida ambao walikuwa wanapata kipato angalau kutokana na hii tasnia ya ya utalii, na wao hawakuweza kupata, kwa sababu shughuli walizokuwa wanafanya kama vivutio kwa watalii na kuonyesha watalii hawakuweza kuzifanya, maana hakuna mtalii. Katika mji wa Arusha kaskazini mashariki mwa Tanzania. Hapo shughuli za utalii hutegemewa na watu wengi. Mmoja wa watu hao ni Paul Ikanga anayefanya kazi ya kusindikiza watalii inayofahamika kama tour guide. Yeye hufanya kazi pamoja na kampuni ya Tutasafiri na alikuwa anatazamia kupata wageni waliokuwa wanatakiwa kufika Tanzania mwezi wa April. Lakini kwa sasa suala hilo limebaki kama ndoto. Hapa Paul Ikanga anaeleza athari za janga la korona kwa watu wanaofanya shughuli kama yake katika taifa hilo lililopo mashariki mwa Afrika. Ukiangalia, mwezi Machi janga hili lilipoikumba dunia, Tanzania nayo imeathirika kwa kiasi kikubwa sana. Kwa hivyo ni wazi kwamba kwa waongoza watalii wengi na wale wote ambao wako kwenye sekta ya utalii imekuwa ni ngumu, kwa sababu makampuni mbalimbali mbali, inakuwa ni ngumu kwao kuweza kutoa mishahara kwa wafanyakazi wao, kwa sababu hawapati wageni na pia hawana kitu cha kuwalipa. Kwa sasa hivi naona kwamba hali kidogo imeanza kubadilika kwa sababu Uh, naona baadhi ya mashirika ya ndege yameamua kuleta ndege zao tena nchini Tanzania. Lakini bado idadi, uh, ya wageni inaweza kusema kwamba hairidhishi. Bado hali haijarudi katika hali ya kawaida. Ingawa janga la korona limeathiri jamii zinazotegemea utalii, kwa upande mwingine, baadhi ya watu wanaona kwamba mazingira yatapata unafuu kutokana na usitishwaji wa safari nyingi za kitalii. Hiyo itasaidia kupunguza hewa chafu inayosababishwa na vyombo vya usafiri. Pia korona inaonekana kusaidia utalii wa ndani, kwani vizuizi vilivyowekwa vitafanya watu watembelee maeneo yao wanayoishi na kufahamu vivutio vilivyopo karibu nao. Profesa Ulrich Reinhard ni mkurugenzi wa taasisi inayojihusisha na tafiti za masuala yatakayotokea baadaye ya Stiftung fur Zukunftsfragen. Akieleza mabadiliko hayo: nadhani watu wengi watakwenda likizo ya wa majira ya kiangazi ya mwaka huu wakiwa majumbani mwao. Watu inabidi waanze kuangalia na kuthamini vitu vidogo vidogo, kwa mfano kutembea maeneo ya jirani na wanapoishi kufanya matembezi katika maeneo ya kuvutia karibu nao, kwa kutembea maeneo ya asili kama vile milima iliyo karibu nao, pamoja na kujua maeneo hayo kiundani. Hiyo itawasaidia watu kufurahia likizo hii ya majira ya joto. Den sommer zu geniesen. Kwa upande mwingine, utalii wa kutembelea maeneo ya mbali unaonekana kuwa na manufaa kwa watu hususan katika kujifunza na kuelewa jamii zingine kiundani, kama elezavyo Daniel Hartman, mwanzilishi mwenza wa kampuni ya Tutasafiri: nadhani matamanio ya kusafiri yapo kwa kila mtu na hiyo haijalishi kama mtu ni Mjerumani au kutoka nchi nyingine ni muhimu kujifunza mambo mapya na pia watu hufurahia kusafiri, kwani swala hilo huongeza upeo wao. Ingawa utamaduni huo wa kusafiri hupewa umuhimu mkubwa nchini Ujerumani, utafiti uliofanywa mwezi wa nne mwaka huo elfu mbili na ishirini na shirika la utafiti la Ujerumani la Statista unaonyesha asilimia kumi na nne ya wa wajerumani elfu moja na hamsini na saba waliohojiwa walivunja safari za kwenda kutalii nchi zingine kutokana na janga la virusi vya korona. Utafiti huo pia unaonyesha asilimia 21 ya watu hao hawajapanga ratiba ya kusafiri katika majira ya kiangazi kutokana na kuhofia janga hilo. Suala lililobaki kushuhudiwa ni kama mabadiliko haya yaliyokuja na ugonjwa wa COVID-19 yataendelea kuathiri sekta ya utalii hata wakati wa kipindi maisha yatakaporudi kawaida. Na kwa nukta hiyo, makala ya sura Ujerumani haina la ziada leo. Tumeangazia tatizo la korona na jinsi lilivyoathiri sekta ya utalii hapa nchini Ujerumani na katika baadhi ya nchi wanaotegemea watalii hao. Tutumie maoni yako na utueleze kama jamii yako pia imeathiriwa katika sekta ya utalii. Mpaka wakati mwingine, mimi ni Harrison Mwilima wa DW Berlin, kwa heri.