Uh, niseme hakikutarajiwa ha, lakini ni maendeleo mazuri ya, ni maendeleo mazuri kwa sababu kwa hali ilivyokuwa imefikia, mzozo uliokuwepo, baadhi wangeweza kufikiri kwamba kampuni pengine ingeondoka, pengine eh, ingesusa au vipi eh, lakini kwamba bado kuna kumekuwepo kurudi mezani na pande hizo mbili kukaa, eh, tunasema wakafanya hiyo amicable solution mi nafikiri ni kitu ambacho kimsingi hakikutegemewa lakini positively speaking kimetokea na ni maendeleo mazuri. mm -hmm. Swali kuu limetuama juu ya mgawanyo wa hisa ambao kimsingi ndio mm -hmm. huamua ushawishi na faida ambayo kila upande itapata kwenye ubia wowote ule chini ya mm -hmm. makubaliano haya mapya, kuunda kampuni mpya, serikali ya Tanzania itamiliki asilimia kumi na sita na kampuni ya Bariki asilimia themanini na nne. Kwa hiyo serikali mm -hmm. haitokuwa na sauti kubwa kwenye uendeshaji wake, ama sivyo? Aha, sasa ni hivi ndio, haitakuwa na sauti kubwa kivile, lakini pia lazima uangalie imewekeza kiasi gani, kwa sababu katika mambo ya ubia, kimsingi anayewekeza hasa rasilimali fedha huwa na sauti kubwa. Tumezoea hamsini hamsini, hamsini na moja arobaini na tisa, sabini na tano ishirini na tano. Sasa hii pengine pia na refleksi kwamba huyu mwekezaji aliwekeza kifedha Ee, amewekeza fedha nyingi na serikali bila shaka ina rasilimali, kwa maana madini madini ya ya, yale ya, ya, ya kwetu ee, na ukumbuke sasa kumiliki hizo asilimia na miliki sahivi kutoka kweliko kuwa ni ni hatua mbele, si haba hata kama sio kutokuwa hmm, na usemo, na kwa maana, kwa maana maana ile voting power kama tunavyozoea kwenye makampuni mengine, lakini ukumbuke bado serikali ile mamlaka ni dude kubwa lenye misuli ya kisiasa bado inabakia. Lakini profesa, sio mara ya kwanza kwa serikali ya Tanzania kumiliki hisa kwenye makampuni ya madini, na malalamiko bado yamekuepo juu ya upunjaji wa mapato yanayotokana na sekta ya madini. Chini ya ubia huu mpya kati ya serikali na kampuni ya Harik, nini kitabadilika kwa maoni yako? Uh, kwa maoni yangu unavyokuwa unavyokuwa ni mbia kwa kiasi fulani unakuwa ji, na jicho ndani. Nataka kuamini sijaona details zile, lakini nataka kuamini basi anavyokuwa ni mbia, maana yake e, atakuwa pengine na uwakilishi katika management atakuwa na uwakilishi katika bodi, ndio pengine sio 50 50, lakini atakuwa na zaidi na ile tunasema inside information. Lile pengo la taarifa kati ya upande mmoja, kwa sababu serikali kutokuwa na taarifa za undani ndani ya makampuni, nafikiri kwa kiasi fulani sasa itapungua. Kwa hiyo inaweza it, si, siwe ndio mwarobaini wa kumaliza kila kitu, lakini bado naamini ni, ni, ni, ni njia ya kuelekea mbele hii.