Ni jambo la kawaida tu. Mara nyingi watu wameweza kufika mahakamani na ikawa upande mmoja, aidha uwe upande wa mashtaka au uwe upande huo mwingine wa pili, ikawa hawajajiandaa vya kutosha na mambo ya kesi. Kuhairishwa katika mahakama silo jambo geni, sio huko kwetu tu, sio katika huko The Hague, lakini nafikiri E katika ulimwengu mzima hilo ni jambo la kawaida. Swala la mashahidi kujiondoa katika kesi kwa sababu e, kuna fununu kwamba ha, wengine hawajafika, wengine inawezekana kwamba wamejiondoa. Kwa nini unaona inakuwa ni vigumu kwa mashahidi kuweza kutoa ushahidi wao dhidi e, ya e, William Ruto? Ni jambo ambalo lazima tulipe wakati ili tuweze kubaini ukweli, kwa sababu utaona kila upande umeweza kupeana sababu zake upande wa mashtaka umeweza kusema kuwa inaelekea kuwa wameweza kuwa wanatishwa au wamepewa vishawishi vya aina mbalimbali ambavyo vimewafanya watoke, huku upande huo wa pili ukisema kuwa ni kuonyesha kuwa walikuwa ni mashahidi wa uongo na kuwa wameweza kutubu. Hawajua kuwa ikiwa kuna kesi dhidi ya watu ambao ni watu mashuhuri eh, kama vile mtu ambaye anakuwa ni rais, ingawa wakati ule hakuwa rais, lakini sasa ni rais na huyu wa pili ni naibu wake. Lazima uweze kujiuliza maswali mengi kabla ya kuweza kuja kutoa ushahidi dhidi eh, yao. Inaweza kuwa labda una ushahidi wa ukweli, lakini hofu ikawa imekushinda ukiwa unajiuliza je, hatima yangu itakuwaje? Baada ya kuweza kutoa ushahidi dhidi ya hawa majabali wawili, itabidi tuweze kusubiri ili ukweli uweze kujitokeza na uongo ujitenge. Kuna baadhi ya waathiriwa wa ghasia za baada ya uchaguzi mwaka elfu mbili na saba wanaonekana hadharani wakisema kwamba tunawaombea viongozi hawa walioko kule Hague warudi salama, waende salama, kesi yao imalizike salama, kuwaombea heri. Unaona kwamba hii labda inaonyesha kwamba waathiriwa ama labda wakenya kwa ujumla wa sahau kile kilichotokea. Kuna wale ambao walikuwa kwenye uwanja wa hizo fujo, kuna waathiriwa ambao waliuawa wa. kuna waathiriwa ambao ni taifa zima, kwa sababu wakati kama huu maisha yetu katika nchi hii yetu ni kama yamesitishwa kwa kiasi fulani. Hatujui hatima yetu ni, ni ipi. Pia katika taifa hili letu nafikiri kuna unafiki mwingi sana na pia kuna vitu kama vile watu kupenda pesa na kuweka hela kwenye mstari wa mbele. Kwa hivyo kuna kwa hivyo, unachosema ni kwamba wapo Wakenya ambao wanaungana na wapo Wakenya ambao bado wanataka haki itendeke. Hiyo ni wazi kabisa.