DW idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Ni saa 12 kamili saa za Afrika ya Mashariki, saa 11 kamili hapa Ujerumani na Ulaya nzima ya kati. Hujambo msikilizaji na karibu katika matangazo ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili ya DW. DW, habari za ulimwengu. Msomaji ni Bruce Amani. Kwanza muktasari: Ujerumani yazuia fedha ilizoahidi kuipa Uganda kuwashughulikia wakimbizi. Marekani kuwapeleka wanajeshi elfu moja mia tano katika mashariki ya kati kujilinda dhidi ya Iran, na uchaguzi wa bunge la Umoja ulaya wa Ulaya waingia siku ya tatu ya upigaji kura. Habari kamili, Berlin. Serikali ya Ujerumani imeamua kuzuia euro milioni mia moja iliyozoaidi kuipa serikali ya Uganda kwa ajili ya kuwapa makazi wakimbizi. Uchunguzi wa Umoja wa Mataifa wa mpango wa wakimbizi wa Uganda mnamo mwaka 2018 uligundua ushahidi wa ufisadi. Kashfa hiyo ilijitokeza baada ya mvujishaji ndani ya serikali ya Uganda kuwafahamisha wafadhili kuwa kiasi kikubwa cha fedha kilitolewa kwenye akaunti ya benki Uchunguzi wa pamoja uliofanywa na Umoja wa Mataifa, ofisi ya Ulaya ya kupambana na rushwa na serikali ya Uganda kisha ukagundua kuwa idadi ya wakimbizi nchini Uganda ilipandishwa na kwamba fedha ziliibwa. Uganda ilisema iliwapa hifadhi wakimbizi milioni 1.3 na kupokea dola milioni 350, kutoka kwa wafadhili mbalimbali. Na saba. Kwa sasa Ujerumani itatoa baadhi ya fedha kwa mashirika ya kimataifa kama vile shirika la wakimbizi UNHCR kwa ajili ya miradi ya misaada. Ujerumani ndiyo mfadhili mkubwa wa Uganda baada ya Uingereza ambayo pia imesitisha ufadhili wake. Washington, Rais wa Marekani Donald Trump amesema kuwa atapeleka wanajeshi 1500 katika Mashariki ya Kati kwa ajili ya ulinzi, wakati mvutano kati ya nchi hiyo na Iran ukiongezeka. Wakati huo huo, Trump amepuzilia mbali maoni ya kuwepo mgogoro wa kijeshi. Utawala wa Marekani pia umekwepa kupitia bungeni na kutangaza kuwa utauza silaha za thamani ya dola bilioni 8.1 kwa Saudi Arabia na washirika wengine wa Kiarabu, ukitaja kitisho kutoka Iran. Vita vya maneno kati ya Iran na Marekani vimeongeza vime uhasama tangu Trump alipotangaza vikwazo vipya kwa lengo la kuilazimu Iran kujadili upya mwafaka wa nyuklia wa 2015. Mapema mwezi huu, Marekani ilipeleka kikundi cha manowari za kivita katika vituo vyake vya mashariki ya kati. Wizara ya ulinzi ilisema hatua hiyo ilitokana na matukio kadhaa inayoamini kuwa ilisababishwa na serikali ya Iran. Berlin. Waziri wa mambo ya nchi za kigeni wa Ujerumani Heiko Maas, amesema kuwa Ujerumani imedhamiria kuimarisha mahusiano na nchi za Amerika Kusini. Maas ameiambia DW kuwa Amerika Kusini ni mshirika wa asili wa, na Ujerumani inataka kufanya kazi kwa karibu na kanda hiyo kuhusu sera ya tabia nchi, usalama na utawala wa sheria. Waziri huyo amesema kongamano lijalo la Amerika Kusini ambalo litaandaliwa wiki ijayo mjini Berlin hapa Ujerumani litaanzisha mpango wa wizara ya mambo ya kigeni ya Ujerumani kuhusu ushirikiano wa Amerika Kusini na Caribbean. Maas alifanya ziara yake ya kwanza katika kanda hiyo akiwa waziri wa mambo ya nchi za kigeni mwishoni mwa mwezi Aprili kwa kuzitembelea Mexico, Colombia na Brazil. Brussels. Uchaguzi wa bunge la umoja wa Ulaya unaingia siku ya tatu ya upigaji kura wakati wanasiasa wa siasa kali za kizalendo wakitarajia kupata mafanikio makubwa na kuvuruga siasa za Ulaya kwa miaka mitano ijayo. Wapiga kura kutoka Malta, Slovakia na Latvia wanapiga kura leo, huku mataifa mengi kati ya 28 wanachama wa umoja wa Ulaya yakiwemo madola makuu Ujerumani, Ufaransa na Italia yakipiga kura zao kesho Jumapili. Zaidi ya watu milioni mia nne wamesajiliwa kupiga kura kuwachagua wajumbe 751 wa bunge la Ulaya, huku matokeo ya mwanzo yakitarajiwa kutangazwa Jumapili jioni pindi upigaji kura utakapomalizika katika nchi zote za umoja wa Ulaya. Uchunguzi wa maoni umeonyesha katika miezi ya nyuma kuwa vyama vya siasa kali za kizalendo na vinavyopinga sera za wahamiaji huenda vikapata ushindi mkubwa katika uchaguzi huo ambao pia utasaidia kujua atakayemrithi Jean-Claude Juncker kama kiongozi wa halmashauri kuu ya Ulaya. Ni taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn. Umoja wa Mataifa: katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ametoa medali ya heshima kubwa kabisa ya Umoja wa Mataifa ya ujasiri kwa mlinda amani kutoka Malawi aliyemwokoa mwenzake aliyejeruhiwa katika eneo linalokumbwa na Ebola mashariki mwa Congo na kisha akauawa kwa kupigwa risasi na waasi. Guteres alimuita marehemu Chansi Chitete shujaa wa kweli, akisema ulimwengu haona watu wengi wa aina hiyo, kabla ya kumkabidhi mjane wake la shell Chitete mwenechanya na medali ya Kapteni Mbaye Diagne kwa ujasiri mkubwa. Chitete ndiye mpokeaji pekee wa pili wa tuzo hiyo kubwa ya kulinda amani ambayo ilianzishwa na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa mwaka wa 2014. Medali ya kwanza ilitolewa 2016 kwa familia ya Diany, mwangalizi wa kijeshi wa Umoja wa Mataifa, raia wa Senegal aliyewaokoa mamia ya watu nchini Rwanda wakati wa mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 kabla ya kuuawa. Caracas makabiliano yamezuka katika gereza moja la magharibi mwa Venezuela na kusababisha vifo vya wafungwa 25 huku polisi 20. wakijeruhiwa Shirika moja la kutetea haki za wafungwa limesema kuwa vurugu zilizuka wakati kikosi maalum cha polisi kilipojaribu kuwaokoa wageni waliokuwa wamechukuliwa mateka siku ya Alhamis na kiongozi wa wafungwa hao katika gereza la kituo cha polisi mjini Acarigua. Wafungwa hao walikuwa na silaha ambazo walitumia kuwafiatilia risasi polisi na pia kudaiwa kulipua maguruneti mawili. Kiongozi wa wafungwa hao ni mmoja wa waliouawa, kwa mujibu wa ripoti ya ndani ya polisi. Hakuna taarifa iliyotolewa kuhusu hatima ya mateka hao. Na katika michezo, mabingwa wa ligi kuu ya kandanda wa Ujerumani Bayern Munich wanashuka dimbani leo kupambana na RB Leipzig katika fainali ya kombe la shirikisho la Ujerumani maarufu kama DFB Pokal. Mlinda langu wa Bayern Munich na nahodha wa timu hiyo Manuel Neuer anatarajiwa kurejea kikosini baada ya kupona majeraha. Bayern imeshinda mataji 54 makuu wakati Leipzig hawana chochote. Bayern ilianzishwa miaka 119 iliyopita wakati nayo Leipzig ina miaka kumi tu tangu ilipoanzishwa. Bayern ilishinda taji lake la 29 la ligi ya Ujerumani Jumamosi iliyopita na inalenga kuweka rekodi ya kubeba kombe la DFB kwa mara ya kumi na tisa. Mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW mjini Bonn. Mimi ni Bruce Amani, baki nasi.