Wananchi bado wameendelea kujitokeza katika vituo vya kupiga kura, huku kukishuhudia msururu mkubwa wa watu katika vituo hivyo. Hata hivyo, baadhi ya wale waliodamka asubuhi na mapema sasa tayari wamerejea katika maeneo yao baada ya kutimiza wajibu wao. Kumekuwa na hali ya utulivu, licha kuwepo kwa kasoro za hapa na pale, kama vile baadhi ya kushindwa kuyaona majina yao katika vituo hivyo, jambo lililosababisha malalamiko makubwa. Kwa hali ilivyo, uchaguzi huu umekuwa na hamasa kubwa na kwamba baadhi wanaamini kwamba yeyote atakayeibuka mshindi katika uchaguzi huo basi atalazimika kuchukua hatua za ziada ili kukidhi matarajio ya wananchi. Ah, hamasa ni kubwa kwa kweli, tunaweza kuona eh, watu wamejitokeza kwa wingi hasa vijana, lakini pia hata watu wazima. Eh, kwa kweli tunategemea kwamba rais atakayeingia madarakani basi kwa kweli atazingatia Ee, hii hamasa ambayo imejitokeza kwa siku hii ya leo wengi wanaicha, hawa walifika katika vituo hivyo kuanzia saa kumi na moja alfajiri na wakalazimika kusubiri hadi saa moja asubuhi wakati ambako zoezi la upigaji kura lilipoanza rasmi. Hapa katika eneo moja la kupiga kituo cha kupiga kura, kuna watu wanajitokeza kwa wingi. Kuna kaka hapa amekuja dukani, bila shaka anatafuta peni kwa ajili ya kupiga kura. Ni kweli hili? Hey, ni kweli mzee, natafuta peni kwa sababu ya kupigia kura, maana naona watu watakuwa wengi alafu Si, pendi zitakosekana kwa hiyo nimeamua ninue yangu, kishameza kupiga kuwa ni, ni, ni, ni mwachie na mwenzangu naye hawezi kuendelea nayo. Unajisikiaje kuamka asubuhi na mapema kuishiriki katika uchaguzi wenye msisimko mkubwa yeah? Nasikia furaha sana. Baada ya majadiliano hayo, nilitupa macho upande wa pili ambako niliishia kusema kuwa na hapa pembeni ndio muuzaji wa duka ambapo alikuwa karibu kabisa na kituo hiki cha kupigia kura. Amepokea watu wa aina mbalimbali ambao wamekuja kupata huduma katika duka lake, wengi wakipata peni. Sijui unaonaje uchaguzi huu? Uchaguzi unaona fresh tu, watu tumehamasika kupiga kura kuwachagua viongozi wetu. Uh, upigaji kura umekuwa na neema kwa upande wako, sababu watu wanakuja kuchukua huduma, maji, peni eh. Uh, kwani wanema kwangu kwa sababu wateja ni ni, ni, ni ni, wengi. Watakuwa ni na imani watakuwa wengi zaidi. Nikiwahi kupiga kura, ninaamini nitapata wateja wengi zaidi kwa sababu kila mtu ina maana atakuwa na, na peni yake ili kukwepo usumbufu wa kuazimana peni hadi inaondoka katika eneo hilo. Mkazio alikuwa bado yupo katika pilikapilika za kuwahudumia wateja wake. Oya, una peni? E, peni peni, zipo bei gani? shilingi mia mbili. Nipe moja. Wengi wanaotizama uchaguzi wa mwakoni wenye msisimko mkubwa, na hata makundi ya kina mama na vijana wameendelea kujitokeza kwa wingi katika vituo vya kupigia kura, kama alivyoshuhudiwa mama huyo ambaye alikuwa katika maandalizi ya mwisho mwisho Nimekuja kufuata kitu kitamu na kalamu pia, so na kalamu mbili hapa nyeusi zinaweza zikanigomea, ili niwakiba ziada nijipange vizuri nisikoze kupiga kura. Vituo vya kupiga kura vinatarajiwa kufungwa ifikapo saa kumi jioni tayari kuanza kuhesabia kwa kura hizo. Kwa hivi sasa, baadhi ya huduma muhimu kama vile huduma za utumaji wa fedha kwa njia ya, ya mtandao wa simu za mkononi imesimama huko. Maduka makubwa nayo pia yakiendelea ya kufungwa. Mimi ni Georgi Njogopa Dochi Vele, Dar es Salaam.