Deutsche Welle, Learning by Ear, Noah Bongo, jenga maisha yako. Hujambo na karibu kwa sehemu ya saba ya mfululizo wa vipindi vya Noah Bongo, jenga maisha yako. Tukiwa bado katika ule mchezo wa redio Daraja la Gori, Hadithi ya kusikitisha jinsi siasa na dini zinavyotumiwa kueneza chuki na uhasama baina ya jamii mbili na familia mbili za mji wa Gori. Katika kipindi cha leo, chini ya kichwa Kanisa Moja Mungu Mmoja, tutasikia jinsi Hasan kakake mdogo Leila alivyobadilisha msimamo wake dhidi ya muuguzi wa Kiyahudi Dada Rebeka. Pia tutasikia iwapo Hari atazama katika wimbi kubwa linalomwandama shuleni kinyume na alivyotarajiwa. Endelea kuwa nasi. Hapana shaka, Hasan kakakeleila amehusishwa moja kwa moja na kitendo cha kuteketeza kanisa la dayosisi ya kasisi Barnabas mjini Gori matumaini ya baraza la Waislamu kupata kibali cha kujenga msikiti katika kipande hicho cha ardhi yanazidi kudidimia. Kisa hiki kinamweka Kasisi Barnabas, babake mdogo Hari, katika nafasi nzuri zaidi ya kuungwa mkono na baraza la maendeleo mjini Gori na kupewa kibali cha kuendelea na mipango ya kujenga kanisa katika ardhi hiyo. Kasisi Barnabas tayari aliwahi kumdokezea hayo Daniel Layton Brown, muhariri mkuu wa gazeti la Tribune. Kwa kweli, uhusiano baina ya wa Waislamu na Wakristo unazidi kuzorota mjini Gori. Hari na Leila, Mkristo na Muislamu, walifanya mazoea ya kukutana kila mchana baada ya masomo chini ya daraja la Mtogori, na wakati walipokuwa wakijadiliana kuhusu maana ya ubuntu, walianza kufahamu kwa undani zaidi uhusiano baina yao, hali iliyozidi kumvunja moyo Philip. Mpenzi Laila, niko nilivyo kwa sababu yako wewe. Nikumbatie Hari. Wazo lilimjia Philip kwamba ili kumpata tena Leila, njia pekee ilikuwa kumfanyia njama Hari. Marian, ambaye amechaguliwa kuchukua nafasi ya Leila kama mwenyekiti wa muda wa klabu ya mjadala wazi, angeweza kumtumia vizuri kuwafikia dhamiria yake, kwa sababu yeye Marian alimpenda sana Hari. Ha, Hari. Nilikuwa na matumaini makubwa kwamba utauridhia mwaliko wangu ujionee jinsi sisi wafuasi wa Kanisa Huru la Imani Moja tunavabudu. Hari, nimefurahi. Tuingie ndani, Mchungaji Henry Emanuel ameanza ibada. Marian, mm, lile ni gari lake, ni kubwa sana ndiyo, ni gari lake, zawadi kutoka kwa wafuasi wake. Pia mimi nilichangia, naamini mchango wangu ulitumiwa kununua mtu hariri ulio kwenye kiti cha nyuma lakini waumini hawa wanaonekana watu maskini sana, waliwezaje kuchanga namna hiyo? Wanaweza kumchangia hata kama ndio sarafu yao mwisho. Mhubiri Emanuel ni mtume na anaweza kuchukua sisi sote. Hari, ingia ndani uokolewe. Aleluya! Wapenzi wa Bwana, njoni hapa mbele nyote mwokolewe. Mungu yunanyi. tuna azma ya kukusanya zaidi ya dola elfu tano. Haleluya. Dio kuna yeah. yeah. yeah. yeah. elfu tano. Maksusi kwa kazi ya Mungu. Amen. Na wale watakaotoa kwa moyo wote, Mungu atawapa uzima wa milele. Haleluya. Hebu subiri yeah. ni nikuvalishe hii kwenye shingo yako, Hari. Hii ni kumbukumbu ya Mungu mmoja wa kweli. Ni nini hiki? Ni mkufu tu wa dhahabu ulio na msalaba lakini haturuhusi kuvaa vitu kama hivi vinavyoashiria dini shuleni. Hatuko shuleni Hari, hapa Hari uko ndani ya nyumba ya Mungu. Hebu sikiliza hapa, sidhani mhubiri Hendri ana haki ya kujita mtume au hata kupokea pesa za watu maskini kama hao. Amewafanya mazingaombwe wote, hebu watizame. Roho wa Mungu ajae, Roho wa Mungu awape, Roho wa Mungu awainue, Roho wa Mungu awajaze, awakabui wa kutoa pesa. Hapana, wamejawa na Roho Mtakatifu. Lakini Roho Mtakatifu hatozi mtu ada. Wanawadanganya ili watoe pesa zao, na hilo si sahihi. Mtumishi wa Mungu anapaswa kuwasaidia watu maskini, na wala sio kuvichukua alivyo navyo. Kanisa letu ni la imani moja, tunatoa kwa hiari. Naondoka sasa, tutaonana shuleni siku ya Jumatatu. Wakati huo huo, Leila alitaka kuzungumza na babake kuhusu Hasan. Bado amekataa chakula na dawa hospitalini kwa sababu hataki huduma za Myahudi, dada Rebeka. Lakini Rebeka amepuuza hayo yote na hajakata tamaa kuendelea kumhudumia Hasan. Leila ameshikwa na wasiwasi kuhusiana na hali ya afya ya Hasan kwa bahati nzuri, mzee Omar amefika nyumbani mapema siku hiyo na kupika chakula kizuri cha kumtosha yeye na binti yake Leila. Baada ya chakula na kupumzika, alikuwa tayari kuzungumza na pia kusikiliza. Baba, mm -hmm. Asante sana kwa kinywaji hiki cha maembe na chakula kitamu, kinanukia vizuri, lakini sasa tuzungumze kuhusu mdogo wangu Hasani anakataa kuhudumiwa na dada Rebeka kwa kuwa ni Myahudi. Anasema kuwa Rebeka ni miongoni mwa watu waliomo kwenye kitabu Myahudi. <coughs> Yani hivi mhudumu Rebeka ni Myahudi? <coughs> Kwa hivyo huyo ndiye aliyeokoa maisha yake? Ole wangu! Lakini Hasan ameyapata wapi mawazo haya mabaya? Mimi familia yangu kamwe haiwatazami marafiki zetu wasiokuwa Waislamu kama makafiri, baba. Hasan ana umri wa miaka kumi na mbili tu, anaweza kubadilika akielezwa vizuri. Lazima tuwe na muda mwingi naye, kwani tangu mama afariki, Hasan amekuwa mpweke sana. Mm -hmm. Nadhani wale vijana wengine wa madrasa wanatumia mwanya huo kumvuruga. Sasa hebu nikuulize, kipi bora cha kufanya Lila? Hmm, baba, tunahitaji muda mwingi zaidi kukaa naye ili tufuatilie kwa karibu mambo anayoyafanya na vitabu anavyovisoma. Mtoto ambaye anajihisi familia yake inamjali kamwe hawezi kuhusika na vitendo vya kuteketeza makanisa. Kweli dada Rebeka ni mhudumu mzuri na nina hakika anataka kumsaidia Hasan. Hasan, nyosha mkono wako, nataka kupima msukumo wako wa damu mwilini tafadhali. Simi rafiki yako, sitaki urafiki wako Hassan. Mimi ni muuguzi, nitakusaidia kupata nafuu. themanini juu ya alama mia na ishirini. Ah, ah, ah, kweli kiwango cha msukumo wako kiko sawa. Sasa sikiza Hassan, sisi wanadamu tuko hapa duniani kutenda aliyo mema. Hata dini inatueleza hivyo. Dini yangu inanifundisha hayo na naweza kutenda mema kwa kusaidia upoe bila mm ambao ni makafiri sana. Hasan, sisi sote ni watoto wa Mungu na tunapaswa kujiamulia ni dini gani tunayetaka kuifuata, lakini kama huo utazingatia tofauti za binadamu na wala sio binadamu daima, utakuwa huna raha maishani. Wewe ni Myahudi, upendo wa Uislamu hata kidogo. Si kweli, dini yangu inanifundisha kwamba mwislamu na myahudi wanamwabudu Mungu mmoja, na si sote ni kizazi cha Abrahamu. Mji wa Jerusalemu ni mji mtakatifu kwa Waislamu na pia kwa Wayahudi. Si sote ni tuna chimbuko kwa moja, watoto wa Abrahamu. Hasan, unasikia, nataka nife tu ni pamoja na maremu mamangu. Hasan, naamini Mungu ndiye anayetupa uhai. Maisha yako yana ya thamani kubwa, usidharau Kurani tukufu. Ina aya inayosema, na msijiue. Allah ni mwenye huruma nyingi. Sistahili huruma? Hilo si kweli, unazihitaji huruma zake, lazima kwanza ujisamee. Usirire mwanangu, usirire, usirire, usirire, usirire, usirire mwanangu, usirire. Usirire, mwanangu, usirire, usirire mwanangu, inaniuma. Tafadhali nisaidie, tafadhali. Sawa, sawa, sawa, sawa, basi asante. Ah, wacha nikupe malham. Hai. Hai. Eh, mimi vise ametulia. Ah, barabara kabisa. Sasa jinyoshe ili ulale vizuri. Asante, Starbecca. Haya, eh? Wakati huo huo shuleni, mipango ya kumfanyia njama Hari inachukua mwelekeo mpya baada ya Marian kumfuata Philip kwenye maktaba. Philip na Marian wasemaje? Hari amevaa mkufu wenye msalaba shingoni, imekuwaje Marian? Imekuwaje? Nilimpa jana kanisani, nadhani amesahau kwamba bado no anao shingoni. Uh -huh. Laila akiuona tama kikweli na hapo nitapata nafasi ya kuwa na Hari na wewe uweze kumrudia Laila kama ulivyotaka. Ah, sawa sawa sawa. Ondoka sasa Marian, na nanda mpango ila sitake tuone tukiwa pamoja. Ondoka sasa we, we nenda tu. Marian alikuwa mkweli kwamba huo ndio ulikuwa wakati mwafaka wa kuvunja uhusiano wa Hari na Leila. Wakati Hari alipokuwa amejisahau kutokana na kazi nyingi ya kufanya somo la hisabu, ghafla Philip alimuuliza kumwonyesha mkufu wenye msalaba shingoni mwake, na bila ya hata kusita, Hari aliutoa na kuutupa. Philip aliuchukua na kisha kuuweka mfukoni bila ya yeye kujua, huku akiwa na malengo tofauti kabisa ya kuharibu uhusiano baina ya Leila na rafiki yake Hari. Hadi hapo ndipo tunafika mwisho wa makala hii ya saba ya mfululizo wa vipindi vya Noa Bongo jenga maisha yako kuhusu mchezo daraja la Gori. Ungana nasi kwa sehemu ya nane, ufahamu yatakayojiri iwapo Hari atanaswa na mtego wa Philip. Ukiwa na maoni au kama ungependa kusikiliza tena kipindi hiki, tembelea mtandao wetu wa www DW world de mkwaju lbe. Hadi wakati mwingine, kwa heri kwa sasa.